Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chibi-Jump: Cả nhà cho tớ xin yk với!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Nguyễn Tuấn Anh, 25/5/13.

Lượt xem: 5,177

1. Nguyễn Tuấn Anh Thành viên cấp 2

Tớ vẽ tấm này thấy cũng ưng ý, đang muốn up lên face. Nhưng model lại ko hài lòng 1 tý nào và ko cho up ảnh. Model của tớ ko thích cái mồm(bảo là như quả dưa hấu ý) và cái váy thì nhìn ko đẹp (bảo vẽ bt thôi, cho mấy cái đường kẻ vào chẳng ra kiểu gì ), người thì nhìn không giống là đang nhảy lên. Cả nhà xem giúp tớ phải sửa ntn bây h, khó quá t sửa ntn cũng ko hài lòng. (Nằm vùng 4fum lâu nhưng là lần đầu tiên post bài, nếu sai sót chỗ nào mod với ad góp ý cho e rút kn nhé)

...
    Cú Mèo thích bài viết này
  2. Doudy

Doudy Thành viên cấp 2

Mod ko hài lòng vì bạn vẽ giống như đang quì trên đất :))
    Có thể do phần chân, hoặc bạn có thể thêm bóng cho mod :D
    Nguyễn Tuấn Anh thích bài viết này
  3. Nguyễn Tuấn Anh

Nguyễn Tuấn Anh Thành viên cấp 2

à ừ nhỉ, quên ko đổ bóng dưới chân, bạn nhắc mới nhớ. thanks bạn nhé
  4. icesun

icesun Thành viên cấp 2

miệng b giảm màu đỏ đi chút, trông giống dưa hấu thật :))
  5. paradiselove

paradiselove Thành viên cấp 2

cái áo cũng thế..cách tân đi 1 chút có lẽ sẽ đẹp hơn
  6. Kita Gà

Kita Gà Thành viên cấp 1

7. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

hổng có ngực .... ếp nhăn thế thì đừng vẽ có khi đẹp hơn :3
  8. Nguyễn Tuấn Anh

9. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

ý bạn ấy là bạn hãy mài dũi võ công trên núi tấm trăm năm rồi hẵng xuống núi :3
  10. Nguyễn Tuấn Anh

Nếu ý bạn ấy là như thế thật thì t xin thưa rằng là t cũng mài đc 1 t.gian rồi mới dám xuống đấy chứ, bạn bảo mài cả trăm năm thì tớ chết ngỏm rồi à :)). Tớ nằm vùng ở vds đã lâu mà h cũng mới dám post 1 bài đấy chứ :),chứ chả nhẽ bây h thắc mắc mà chưa đủ trình độ thì ko đc xuống núi hỏi à? thế thì tớ biết phải l.sao :-ss. Còn theo tớ hiểu thì bạn ý nói về tỷ lệ chibi của t là ko chuẩn thì phải, cái đấy tớ hiểu và tớ đã sửa(hoặc là v.đề gì khác đấy...). Điểm mạnh của tớ ko phải là chibi nên có rất nhiều thiếu sót, tớ đăng bài với mong muốn là các bạn chỉ rõ lỗi sai để sửa, chứ bạn ý nói mập mờ quá khó hiểu.
  11. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Nguyễn Tuấn Anh :P mới có vụ chibi ko chính chủ nên có vẻ mọi người có ác cảm lây thôi.
    ^^ chibi của bạn cố gắng cho nó hoàn thiện chút nữa là được, chỗ cái má đã tô hồng là hồng hẳn, rõ lên, để 2 cái chấm trắng kia trông giống bị lang ben lắm, đổ bóng cho nó cảm giác lơ lửng thì ko cần vì bạn ko thể đổ bóng được đâu, blur mấy cái nếp nhăn trên quần áo ra 1 chút, và áp dụng thêm blend mode và tất cả những gì có thể để trông có thể đẹp hơn ^^ cố gắng lên
  12. Nguyễn Tuấn Anh

Vũ Phi Huân thank bạn nhé. bạn nói mới nhớ ra nhiều cái, bt vẽ chibi trên giấy rồi đưa lên pts làm thì còn hay nhớ blur với đổ bóng. Hôm trc kéo SAI về vẽ thử bức này đưa lại vào pts thì trg đầu còn toàn SAI :)).
  13. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

;;) mình chỉ sử dụng đúng 1 công cụ blur bên sai để đổ bóng cho đỡ tốn công thôi ^^ bạn vẽ bao lâu rồi nhỉ?
  14. Kita Gà

Kita Gà Thành viên cấp 1

Ý mình là: nếu b đã nói là vẽ chibi như thế. thì b dĩ nhiên phải qua tìm hiểu và tự học hỏi, tự tìm câu trả lời mình vẽ đã đc chưa.
    ở diễn đàn mình, những người vẽ đẹp ko thiếu, những người ko biết vẽ cũng đông không kém
    nên có nhiều ý kiến trái chiều
    Vẽ chibi là để mẫu kute dễ thương hơn mẫu thật
    như b vẽ trông bôi bác thế bảo sao model ko cho up :v
  15. Nguyễn Tuấn Anh

Vũ Phi Huân mình vẽ ko nhiều, gần 3 tháng rồi mà vẽ đc có 5 bức thôi :D, hồi đầu ko có cái gì để chụp ảnh vẽ tay đưa lên pts nên lười, mà vẽ trên pts thì cứng quá. Hôm qua kéo SAI về để vẽ trên máy luôn bức thứ 5 này. Sửa lại 1 chút rồi đây:
  16. Nguyễn Tuấn Anh

@Kita Gà mình công nhận và mình cũng biết là nét vẽ của mình ko đc dễ thương, mình cũng đã cố gắng vẽ sao cho dễ thương nhưng mà có vẻ hơi khó với mình. Nhưng có lẽ bạn dùng từ "bôi bác" là hơi quá, vì để vẽ 1 bức ntn với 1 người không chuyên như mình thì mất khá nhiều t.gian nên mình nghĩ sao bạn lại dùng từ bôi bác đc 8-|
  17. Kita Gà

Kita Gà Thành viên cấp 1

-mình cũng đã dẫn link ý kiến chung của những người đam mê vẽ Chibi như mình, ko chuyên thì ko chuyên, nhưng đúng là bôi bác thật mà!
    -mình khuyên b là ko nên sửa nữa. học hỏi thêm và vẽ lại từ đầu
    mong là mod của b sẽ ưng :D
    -dưới đây là những hướng dẫn cơ bản nhất về sử dụng pait tool sai và vẽ chibi, b có thể xem và học hỏi
    http://forum.vietdesigner.net/threa...an-su-dung-paint-tool-sai-rat-la-co-ban.7398/
    http://forum.vietdesigner.net/threads/video-tong-hop-huong-dan-painttool-sai-ve-chibi-to-mau.14393/
    Zanakan thích bài viết này
  18. Nguyễn Tuấn Anh

Kita Gà thôi cảm ơn bạn. Chắc chắn là mình ko nghe theo lời khuyên của 1 ng như bạn rồi
  19. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Cái váy vẽ nét đậm đó, làm cho chiếc váy giống như chiếc tạp giề ấy
  20. Cú Mèo

Cú Mèo Thành viên cấp 2

:)) b vẽ như này là đẹp r... cơ mà có ng ở topic khác còn vẽ xấu và đơn giản hơn cả bạn mà mở dịch vụ cơ mà bạn kita còn khen là mở dịch vụ đc cơ mà :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn