Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi cách viết chữ theo hình elip

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi trungxd, 9/2/15.

Lượt xem: 3,861

1. trungxd Mới đăng kí

Chào các bạn. Mình đang tìm cách tạo con dấu hình elip nhưng mình chỉ viết được chữ "vinhomes riverside" đúng chiều, còn chữ "sài đồng - Long Biên - Hà Nội" thì lại bị ngược. Mình cũng tham khảo các bài viết trên diễn đàn nhưng hầu hết các bài hướng dẫn tạo con dấu hình tròn và dùng warp text để điều chỉnh. Mình làm theo nhưng warp uốn chữ theo 1 cung tròn nên không khớp với hình elip của mình được. Các bạn có cách nào chỉ giúp mình với nhé.
    Hình con dấu đây ạ:
    Xin lỗi các bạn ảnh hơi mờ nhưng các bạn có thể thấy chữ 'NỘI" ở góc trên được quay cùng chiều với chữ "vinhomes riverside". Bạn nào biết chỉ giúp mình với

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tìm từ khoá "Tạo con dấu trong Ps" sẽ có.
    trungxd thích bài viết này
  3. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Truy cập google và gõ từ khoá "chữ chạy trên đường path"
  4. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Chữ xuôi làm được, chữ ngược nó ngược vs chữ xuôi xíu thôi mà!
  5. NT.Kiên

NT.Kiên Thành viên cấp 1

Em làm sơ sơ không biết phải ý bác không? (làm trên PTS).
    Về chuyện text đi theo đường patch thì corel hỗ trợ mạnh hơn PTS (cá nhân em nghĩ thế), bác dùng corel làm thì nó sẽ đi theo đường elip cực chuẩn.
    Code:
    https://drive.google.com/file/d/0B6BIZEAN0jN5LWJ5d3I5Qi1hME0/view?usp=sharing
  6. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

trungxd, mrbomNT.Kiên thích bài viết này.
  7. trungxd

trungxd Mới đăng kí

cảm ơn các bạn. Mình làm được theo hướng dẫn của bạn thitkho rồi. hihi
    thitkho thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn