Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi về lỗi này khi mở file PSD chữ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi daotruong94, 14/6/15.

Lượt xem: 8,282

1. daotruong94 Thành viên cấp 2

Em tải trên mạng file PSD Typo By KitDo nhưng khi mở trong photoshop thì gặp phải lỗi này

khi mở layer thì thấy dấu than
    em dùng photoshop cc 2014
    Vậy em phải làm thế nào để

...
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Chào bạn,

Đây hoàn toàn không phải là lỗi, đây là thông báo của PTS (chỉ bản CS6 trở lên mới có) yêu cầu bạn hãy chọn các font thay thế có sẵn trong máy để thay cho các font bị missing hoặc tiến hành đồng bộ nếu bạn có Adobe Account. Nó chỉ hiện lên khi bạn mở 1 file PSD mà máy bạn không có đủ font yêu cầu.

Với danh sách tên các font chưa có, bạn chỉ việc lên google hoặc diễn đàn của chúng ta để tìm các font này về cài. Reset máy xong mở lại file PSD nó sẽ không báo nữa.

Thân!
    hoangemini, Hồng Sơndaotruong94 thích bài viết này.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mình khỏi phải nói. Ý kiến giống #2 !
    daotruong94 thích bài viết này
  4. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

Muốn ko bị đổi thì bạn chuyển thành file hình, hoặc ko đụng chạm gì đến font. Cách thứ 2 muốn đổi chữ thì bạn xem đó là font gì down về add vào máy của bạn là xong
  5. hoangemini

hoangemini Thành viên cấp 2

Bạn cần cài font UTM Avo, Neo Sans Intel, Yves Kt, Diana máy bạn chưa có font này nên nó báo đó :)
  6. daotruong94

daotruong94 Thành viên cấp 2

cảm ơn các bác
    em đã tìm và tải về các font thiếu và nhấp vào install nhưng mà vẫn bị thông báo lỗi
    có mấy font e cài và nó không báo lỗi font đó nữa nhưng những font kia e download về rồi cài đặt và khởi động lại máy nhưng vẫn cứ bị
    Em dùng mac OS X
  7. daotruong94

daotruong94 Thành viên cấp 2

sau khi e tìm và cài đặt thì còn thiếu 4 font trong ảnh
    e đã download nhiều lần từ nhiều nguồn nhưng sau khi cài vẫn báo lỗi e ko hiểu tại sao cả
  8. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:"> đua đòi xài mac OS làm chi cho nó khổ vậy nè, đến đây thôi mình cũng thua chứ thằng MAC muốn can thiệp sâu vào trong OS của nó để làm gì đó thì vô cùng khó
  9. phukientubepeu

phukientubepeu Mới đăng kí

MAC chỉ có 1 cái không tốt là không thích chơi chung với người khác, mà mấy người khác đó lại thông dụng với mấy người như chúng ta :))
  10. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Chấp nhận thôi bạn à, ko down được đúng font chữ đó vê thì nó báo missing hoài

Ủng hộ diễn đàn