Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có cao nhân nào cao tay chỉnh sửa ảnh chất lượng kém thành chất lượng tốt giúp em với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Tuyet Lanh, 26/3/13.

Lượt xem: 5,116

1. Tuyet Lanh Thành viên cấp 1

Em muốn in ảnh này ra bạt nhưng chất lượng không tốt lắm, mà chẳng thích hình ảnh nào khác ngoài hình ảnh này, Cao nhân nào cao tay giúp em chuyển hình ảnh này thành chất lượng tốt với ạ. Trân trọng cảm ơn và có hậu tạ ạ!

...
  2. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

Chất lượng tốt là sao bạn? Bạn muốn in kích thước bao nhiêu?
  3. Tuyet Lanh

Tuyet Lanh Thành viên cấp 1

Kích thước khoảng tầm 2MB được không bạn vì mình định in trên khổ bạt 3m x 5m sợ khi in lên nó bị rạn bạn ạ
  4. Hải dớ

Hải dớ Thành viên cấp 1

Bạn cần phải sửa kíc thước ảnh
  5. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

Sorry mình không giúp được. Độ phân giải quá thấp: 1000 x 600 px, 72ppi. Bạn phóng nó lên 3m x 5m tức là gấp 20 lần chắc chắn sẽ rất xấu. Tốt nhất bạn nên kiếm hình khác.
  6. Tuyet Lanh

Mình không muốn lấy hình khác, chỉ thích có hình này thôi, hức hức ~X(
  7. Tuyet Lanh

Nhưng khi phóng to ra sẽ bị vỡ, bạn có biết làm cách nào để ảnh không vỡ khi phóng to ko?
  8. KhoaiT0

KhoaiT0 Thành viên cấp 2

xem hình lớn đã bị vỡ rồi, chỉ còn cách tìm ông tác giả ảnh này mà xin file gốc :)
  9. Tuyet Lanh

Hì không tìm được bạn ạ. Giờ phải làm sao nhỉ ~X(
  10. langtang

langtang Thành viên cấp 1

mở pts ra chỉnh image size phần pixel lên 6000,dpi 300,kích thước 3000mm,gia giảm smart sharp,kéo curve cho tăng tương phản (chống chỉ định với máy cùi)
    Nguyễn Văn Soái thích bài viết này
  11. Tuyet Lanh

Bạn có thể thực hiện luôn giúp mình được không? Vì máy mình hơi cùi,:D . Cảm ơn nhiều.
  12. tusy

tusy Mới đăng kí

kích thước ảnh quá bé mà in ra khổ 3mx5m như thế thì sẽ rất nhiều vết rạn đó :|
  13. phamjen

phamjen Mới đăng kí

Theo hướng dẫn của bạn này. Mình thử xem sao.. nhìn tổng thể, theo mắt mình thì thấy..chắc cũng được. hì. nhưng khi zoom lên 100% thì thấy chưa hài lòng. Mình up ảnh lên đây. Bạn chủ có cần nữa không? Với lại mọi người cho mình ý kiến nhé.
    Tuyet Lanh thích bài viết này
  14. Tuyet Lanh

Về cơ bản tớ thấy màu đẹp hơn ảnh của tớ . Nhưng mà khi room ra hình hơi nhòe. Như vậy là cũng tương đối rồi. Cảm ơn bạn nhé
  15. phamjen

phamjen Mới đăng kí

hì. không có gì. Uhm, khi zoom lên như thế thì in ra không dc rồi :(..
  16. langtang

langtang Thành viên cấp 1

cứu thì được cỡ nhiêu đó thôi,còn để nét như nikon thì ... mua 1 vé vào sân golf chụp lại để độ phân giải cao thì in ra mới chất
  17. Tuyet Lanh

:D

Ủng hộ diễn đàn