Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có plugin nào dùng tạo diễn dàn cho wordpress không vậy

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi blackcatcn, 26/1/13.

Lượt xem: 5,123

1. blackcatcn Mới đăng kí

mình là new menber mới chỉ tập làm cho vui trên nền wordpress và joomla thôi, mình định làm thử forum cho wordpress nhưng không biết làm , mình mò trên mạng thì có cái plugin Simple:Press nhưng cài không được :| hay phải làm cai subdomain (cái này thì chịu bó tay không biết làm vì quá gà )......vậy ai làm forum rồi chỉ cho mình vài kinh nghiệm :) thanks

à còn đây là cái web tin tức trên nền wordpress mà mình mò cắt css với vài dòng lệnh php trong wordpress ra đây :)) không theo 1 chuẩn font gì cả hà hà , cái này để 1 tháng chưa đụng vào đang mò làm joomla :)
    web mình đây up host miễn phí 000webhost

...
  2. HSP

HSP Thành viên cấp 4

tại sao phải là plugin mà ko dùng CMS khác như WB , XEN ? tất cả có thể liên kết đc mà
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

sao ko tự code?
  4. blackcatcn

blackcatcn Mới đăng kí

tự code 1 cái forum @@! php thì biết mổi echo hello moto :) code = niềm tin hi vọng , mình mới tập tọe web thôi ....CMS thì WP và Joomla chứ WB và XEN bó tay ko biết :( ...dù sao cũng thanks các bạn đã trã lời :)
  5. banbaonylong

ủa, chẳng lẽ ko google đc hướng dẫn xài vbulentine hay xenforo à :O

năng động mày mò đêi, tool càng tự động hóa càng ko có hương nhang
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Google là ra thôi bạn, tuy nhiên mình nghĩ bạn nên lập hẳn 1 forum như vbb hay xenforo đi! Xenforo có 1 addon liên kết với wordpress đó!
  7. Vũ Tâm

Vũ Tâm Thành viên cấp 2

Forum của Wp không ra gì đâu. wp chủ yếu là trang tin tức,.... chứ làm forum thì cứ mybb, vbb xenforo (4rum vds là loại này)
  8. banbaonylong

:P tạo 4rum thì tự code dễ lắm:

1. cài plugin wản lý tài khoản
    2. tạo page register, forgot pass, có thể dùng plugin contactform7
    3. file category.php thì bợn chỉnh thành load các bài post trong category đó ra, chia trang để load
    4. file single.php thì biến thành trang nội dung thớt =))
    5. index thì load toàn bộ catagory theo cây thư mục và hiển thị bài post mới nhất (orderby="post_date")
    6. CSS mông má lại cho thân thiện tí
    =)) làm tầm 2-3 ngày là có 4rum đơn giản rồi 8-}
  9. jioncarter

jioncarter Banned

Cũng chắc mắc mớ gì dùng pugin để tạo cả bạn à, nếu bạn muốn có 1 forum cho website đang chạy wp , thì chỉ cần tạo 1 cái subfoder sau đó cài diễn đàn vào đó thôi.
    VD địa chỉ là youdomainname.com/forum thế và cài đặt thôi , cài diễn đàn thì cũng không khó đâu , cũng giống cài các loại mã nguồn như wp hay joomla thôi , tải thư mục chứa file cài đặt , tạo database , kết nối database qua tệp tin config.php hoạc nhập user+database+pass khi cài đặt mã nguồn.
    có rất nhiều loại diễn đàn để bạn lựa chọn cài đặt .
    Tùy vào host mà dùng thôi.
    Host tốt thì dùng Xenforo giao diễn dễ sử dụng , full tiếng việt , nhiều addon ngon dễ cho việc tùy chỉnh 4rum.
    VBB cũng là 1 sự lựa chọn tốt không kém.
    host kém thì chạy Phpbb hoạc punbb , AF.....
    Hoạc có thể xử dụng forum miễn phí được cài đặt sẵn như của forumvi hoạc EASYVN
    (2 loại này nếu bạn muốn kết nối với wp thì phải tạo Sub domain nhé sau đó trỏ Cname về địa chỉ diễn đàn và xử dụng bt, tạo thêm link trong menu web nữa là xong.)
  10. Mai Gia Khánh

Mai Gia Khánh Thành viên cấp 1

Bạn dùng thử plugin bbpress chưa?
    cài thêm plugin thông kê bài viết cho wordpress ( Plugin Kzic.NET Advanced WordPress Static AjaX )
    Nhưng vẫn khuyên bạn nêm dùng Xen hoặc Vbb hơn.
  11. khoa.it

khoa.it Thành viên cấp 1

Xài thử buddypress làm diễn đàn WP đi bạn :)
  12. pvandung2010

pvandung2010 Thành viên cấp 1

Diễn đàm bạn có thể xài phpbb, free, xài cũng được đó bạn

Ủng hộ diễn đàn