Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cuối ngày mệt mỏi post vài màu sắc cho anh em VDG chém. AE chém nhẹ tay

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi stbilly88, 27/1/13.

Lượt xem: 1,916

1. stbilly88 Thành viên cấp 2

Vào mùa việc nhiều, làm suốt ngồi suốt trên vi tính gãy hết cả lưng. Thấy ngẫu hứng làm mấy màu bằng LR và PTS cho anh em chém, anh em chém nhẹ tay. Tay nghề còn rất non kém mọi người nương tay:P:P
    Nhiều lúc vẩn muốn làm vài cái TUT cho anh em học hỏi nhưng việc nhiều quá, với lại sợ bị ném gạch tơi tả vì trình độ kém nên củng không dám làm
    Pic này mình mượn của một người trong giễn đàn
    Xuân Hạ Thu Đông - Lục Lam Chàm Tím - 1234 - Hà Nội Huế Sài Gòn :P

#2[​IMG]

...
    Sweetwindyelbert thích bài viết này.
  2. Sweetwindy

Sweetwindy Thành viên cấp 2

bị thích #2 ;)
  3. Laura158

Laura158 Thành viên cấp 1

Thử tí cho vui nào
  4. Trần Nghĩa

Trần Nghĩa Thành viên cấp 2

Thích mỗi #5 :D
  5. quachquach

quachquach Thành viên cấp 1

Nhìn hay hay - chắc khó làm nhất trong các tấm hình :)
  6. stbilly88

stbilly88 Thành viên cấp 2

Mấy cái pic trên thì củng dể làm chứ không khó gì lắm, pic 1 thì mình dùng LR chuyển tone hoàn toàn. Còn pic 2-5 mình dùng PTS chuyển qua chế độ LAB rồi chuyển tone, vì muộn nên mình củng nhác làm, vì nếu muốn thật sự thì mình có thể chuyển qua CKMY rồi làm màu. Hoặc chuyển tone màu trên LR. Nói thật chứ nếu như chuyển được màu mà dùng cả LR cả chế độ CKMY - LAB nữa thì chắc mình củng có thể mày mò trên....15........tone màu
    Đừng cười vì mình nổ nhé

Ủng hộ diễn đàn