Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đang làm thì mất điện! File PSD bị lỗi, help me!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Chelsky_so4, 6/8/13.

Lượt xem: 17,363

1. Chelsky_so4 Thành viên cấp 1

bác nào giúp e vs, ko thế này e chết :(((((((

Đây ko phải là file mới mình chưa save, mà là file từ hôm qua mình vẽ tiếp,
    quan trọng là mình vừa vẽ vừa bấm Ctrl + S liên tục mà vẫn bị thế này
    có 18MB thôi, bác nào cứu dc cứu dùm :(
    http://www.mediafire.com/download/c8icmilprc9p7iu/28.psd

Nếu ko cứu dc bạn nào chỉ cho mình cách đề phòng khi bị mất điện mà file vẫn ko lỗi :(
    chứ nếu file vẽ gần xong mà bị thế này chắc đập đầu vô tường quá :(

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Chưa Save, mà bị cúp điện, là phải làm lại từ đâu thoai, ha ha ! :))
  3. Chelsky_so4

Chelsky_so4 Thành viên cấp 1

tranvan.muon: thề vs bạn là mình vẽ dc nét nào mình bấm Ctrl + S luôn
    đây là file từ hôm qua mình vẽ dở, hôm nay vẽ tiếp :(( chứ ko phải file mới toanh :((
  4. tranvan.muon

Trong lúc Ctrl S, đang chờ ... chờ ..., lúc này, bị ngay cúp điện, thì cũng vậy àk nha ! :))
    tốt nhất là tạo 2 file, cho 2 ngày làm việc, là chắc ăn, ha ha ! :))
  5. Chelsky_so4

uh thì coi như cái lênh Ctrl + S mới nhất là ko thực hiện dc đi?
    NHưng cái lệnh Ctrl + S trước đó mà file cũng ko lưu dc thì mình nghĩ phần mềm PTS quá dở :(
    mình vẽ Autocad và 3Dmax cũng hay bị nhưng file ko bao h bị lỗi hoàn toàn ntn :(
    canthoquetui thích bài viết này
  6. Claude Monet

Claude Monet Thành viên cấp 2

mềnh cũng down về xem thử thì cũng bị như thớt,bạn thư vào file-open recent-và tìm file bạn đang vẽ lúc nãy xem có đc ko.nếu ko đc thì bạn đành vẽ lại thôi.dạo trước mình dùng cs6 đang làm máy hết pin xong vào open recent mở lên vẫn còn nguyên cái bước đang vẽ.giờ dùng cs5 ko chưa bị hết pin lần nào
  7. Chelsky_so4

file-open recent nó cũng báo vậy bạn ah =((
  8. Claude Monet

Claude Monet Thành viên cấp 2

vậy thì bạn chịu khó làm lại thôi :)
  9. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mình cũng hay bị như thế , đang làm manip thì cúp điện đột ngột , khi mở lên lại thì file đã corrupt . Rút kinh nghiệm , mình save copy tới 2 file PSD , khi làm xong bước nào thì save update cho cả 2 file , hơi mất công 1 chút nhưng chắc ăn :))

Bạn copy file PSD đang làm rồi paste vào chỗ khác trong máy tính thôi , khi save thì save lên file gốc , sau đó copy file gốc rồi paste đè lên file bản sao kia .
    Chelsky_so4 thích bài viết này
  10. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Cách 1 :
    Tìm file tạm Photoshop lưu khi làm việc .tmp. Hy vọng là bạn chưa xóa. Đổi thành .psd.
    File này hay lưu ở ổ chứa sketch disk.

Cách 2 :
    Dùng phần mềm
    http://www.datanumen.com/apsr/

Cách 3 :
    Cầu trời :-ss
  11. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

Smart Save trên CC đang làm bị cúp điện vẫn mở lại được còn CS4 mà cúp điện bị như thế thì mình nghĩ không lấy lại được đâu @@
  12. Chelsky_so4

vsea: file tmp đó thường luuw ở folder nào b?
  13. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Lưu ở ngay ngoài ổ khi vào. Bạn tìm tất cả các ổ.
    Bạn may thì đc, không phải 100% nhé.
  14. HoaHoaTựVũ

HoaHoaTựVũ Mới đăng kí

Mình vừa mắc phải một lỗi y chang bẹn vậy đó, seo nhiều lần làm cuối cùng.... mình cũng bó tay, mần lại từ đầu, phải nói là 1s cái BỤP!!! ngàn năm oán hận, tức mà không biết chúc vào đâu =))
  15. sangng

sangng Mới đăng kí

y chang minh`... 1 file Bg den ngom` T_T ai cuu minh diii huhu
  16. tranvan.muon

Cứu file, thì hok cứu dc đâu, nói thật, thì vừa làm, vừa Save, cũng chưa phải là an toàn 100%, vì trong lúc đang Save, điện chập chờn, hoặc ai đụng nhẹ vào thùng máy, điện chập chờn, 1 phát, thì file đang Save này, cũng ra đi luôn, nếu file quan trọng, thì phải làm trên 2 file PSD, nhảy qua nhảy lại, mới gọi là 99% an toàn, còn 1%, gọi là ổ đĩa, đầu đọc, bị 1 hạt cát rĩ sét, cũng error cả khối Windows. ha ha ! :))

Ủng hộ diễn đàn