Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đây là lỗi gì ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi phanhang, 13/2/14.

Lượt xem: 3,605

1. phanhang Thành viên cấp 2

Đang chạy mà con PTS của em nó ra màu vàng hết ntn nhưng em k biết chỉnh lại các bác giúp em vs
    p/s đã chỉnh màu về bình thường

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái hình nhìn như kiểu vừa add bộ lọc cho nó ấy nhỉ :-? Thớt cho xem bên panel layer cái nào :-?
  3. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

Đây ạ
    Cứ hễ làm việc với mã màu trắng là nó ra màu vãng ntn ạ
    Kể cả cái thumbai bên zoom cũng z
    Nói chung là nó k còn màu trắng
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ở chế độ màu Background nó là màu vàng kia thớt @@! Inbox qua tin nhắn teamview mình xem thử thế nào :P Có nghĩa là khi mở file mới ra nó cũng màu vàng đúng ko?
    nguyenlamlll thích bài viết này
  5. phanhang

Nó tự mạc định như thế luôn ạ, em sửa lại rồi nhưng k đc,
    Bác có ý kiến thế nào thì nhắc em vs
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Nhưng mà lúc tạo file mới nó cũng màu vàng đúng ko?
  7. phanhang

Dạ vâng ạ, ctrl + n là ra vậy dù chỉnh kiểu nào cũng ra vậy em sợ có bị sai gì ngay mode image không ạ
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Vậy là bắt đúng lỗi rồi. Lý do là khi thớt tạo file mới đã chọn nền là Background và chế độ màu Background tool lại là màu vàng nên nó vậy. Thớt chỉnh lại là White như thế này nhé ;)

pitlamgi thích bài viết này
  9. karthus

karthus Thành viên cấp 2

chắc bạn đổ màu nền cho nó lúc tạo file mới nên nó thế.
    hệ màu CMYK có ảnh hưởng gì lớn đâu.
  10. phanhang

Đây là lúc em bấm ctrl + n

Và sau khi em bấm enter thì và bấm print scr tiếp theo em bấm ctrl + v thì nó ra như thế này đấy ạ

không chỉnh bất cứ cái ji và khi em chọn để đổ màu trắng thì không có trong danh sách

11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thì bây giờ thớt muốn màu nào thì thớt đổ màu đó cho nó là xong thôi? Có thể do màn hình của thớt lỗi sai màu chăng :-?
  12. kumito

kumito Thành viên cấp 2

bạn đưa về chế độ mặc định đi,vào C\use\...appdata\adobe \adobe pts...seting\
    rồi xóa file adobe pts gì đó seting psp đi là quay về thời thanh niên của nó
  13. phanhang

Em ngĩ là do bị lỗi màu, không có màu trắng trong bảng mã màu, giờ vẫn chưa khắc phục đc, mình muốn màu trắng là cơ bản để làm những việc khác như bo viền nhưng k có
    kumito Em dùng portable k có địa địa chỉ như trên cũng như đường dẫn tắt vào đó
  14. karthus

karthus Thành viên cấp 2

sao không download bản full về mà dùng có phải hơn không? bản portable nhẹ nhưng nó thiếu đi một số chức năng phụ. có thể nó không cần thiết nhưng đôi khi nó tiện với lại nó ít lỗi hơn.
  15. hieuchelsea1610

hieuchelsea1610 Thành viên cấp 1

Bạn vào view-> proof setup và thử từng cái đến khi nào đc thì thôi nhé ^^
  16. kumito

kumito Thành viên cấp 2

mình dùng bản Portable đây,bản nào thì khi bạn sử dụng nó vẫn tự động lưu lại những cài đặt không cố ý hoặc cố ý, và file đó ngày càng lớn ra,vậy nên khi gỡ bỏ nó đi sẽ đưa PTS về mặc định,
  17. kumito

kumito Thành viên cấp 2

bạn theo đường dẫn này nhé

ôi trời ,ảnh quá to ,bạn cứ xóa adobe photoshop cc Prefs.psp đi (cc hay cs6 gì đó là tùy bản của bạn,nếu vẫn ko được ,mở teamv và nhắn vào hộp tin cho mình qua xem sao
  18. phanhang

kumito Mình dùng portable, k có đường dẫn như vậy đâu
    hieuchelsea1610 Mình thử rồi nhưng vẫn k được bạn
  19. kumito

kumito Thành viên cấp 2

mình cũng dùng portable pts cc ,win7
    nếu của bạn wind khác thì đườg dẫn cũng khác đôi chút nhé
  20. phanhang

kumito em không có đường nào dẫn đến setting hết nhưng nếu workspace thì em nằm trong preset mà vẫn k có file đó

Ủng hộ diễn đàn