Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đi đâu cũng thấy làm seo thế này

Chủ đề thuộc danh mục 'Làm SEO' được đăng bởi olag, 19/12/14.

Lượt xem: 2,500

1. olag Mới đăng kí

chào các anh em, mình mới tìm hiểu về seo và thấy sức mạnh thật ghê ghớm, bác nào có cách nào tăng backlink nhanh không? làm sao kiếm đc backlink chất lượng nhỉ, bác nào có tài liệu seo thì chia sẻ cho em nghiên cứu với, vẫn mù mờ về việc làm seo lắm
    em đang tập seo từ thiết bị định vị cho ô tô , thiết bị định vị xe máy mãi mà không thấy mặt mũi, chán quá, không biết có phải làm sai phương pháp không nữa, chán quá đi. Có bác nào giúp em với ko em điên mất

...
  2. lientit

lientit Mới đăng kí

Bạn muốn tăng backlink nhanh và chất lượng thì đi mua link của các site GOV hoặc EDU. Còn tài liệu SEO trên mạng rất nhiều, bạn chịu khó search Google nhé
  3. Truong Tran

Truong Tran Thành viên cấp 1

Bạn lientit nói đúng một phần rồi đó, nhưng seo còn có rất nhiều thủ thuật, chủ topic nên nghiên cứu dài lâu thì mới biết hết được, seo onpage và seo offpage thế nào? Và còn phải tính đến chuyện xem xét đối thủ của mình là ai, họ seo từ khóa nào khó hay dễ, họ có tổng cộng bao nhiêu backlink và mình làm có kế hoạch bài bản để vượt qua nó! ^^
  4. lientit

lientit Mới đăng kí

Mình cũng mới làm SEO nên chưa có kinh nghiệm nhiều, đang trong quá trình tích cóp kinh nghiệm ^^
  5. Truong Tran

lientit: làm seo là một quá trình dài, cần phải đầu tư thời gian, trừ khi từ khóa quá dễ thì không cần nói, còn từ khóa khóa có độ khó cao thì ko ai dám đảm bảo vài tháng là có thể lên top hết!
    lientit thích bài viết này
  6. nhanlambangcap

nhanlambangcap Mới đăng kí

Bạn nên đi học SEO ở một trung tâm nào đó rồi về tìm hiểu thêm
  7. thongtinnhadat365

thongtinnhadat365 Thành viên cấp 1

Bạn có thể cho chạy adwords một thời gian, bạn thấy sự khác biệt ngay, cái này mình nhận thấy thế nên chia sẻ bạn ! chứ mình không học seo 8->. Nếu không đúng thì đừng ném gạch nhé ! còn nếu đúng thì cho mình :like: nhé, mình cũng thích được like ah, Tài liệu thì mình nghĩ có nhiều lắm, nếu bạn để ý có thể thấy các trang lớn thường có backlink trên các mạng xã hội PR các mạng này này thường 8 hay 9. được backlink trỏ về thì quá tốt rồi. Chịu khó viết bài chất lượng vào diễn đàn ( có chọn lọc nữa là ok ah ) - mình cũng chỉ nói lại thôi chứ mình học kế toán nhé. hi vọng cũng giúp ích được cho bạn
  8. Truong Tran

Google Adwords đúng là sẽ lên top ngay, vì bạn trả tiền để được quảng cáo mà, google sẽ tính với bạn bao nhiêu tiền trên mỗi click (hoặc bạn có thể lựa chọn mổi lần hiện thị trên trình duyệt của người dùng thì bạn sẽ trả tiền), và còn tùy vào lĩnh vực của bạn có nhiều cạnh tranh không? (đương nhiên lĩnh vực càng hot thì càng tốn nhiều tiền để được hiển thị đầu tiên - trong trường hợp đối thủ cũng chạy Adwords như bạn), và cái này còn tùy thuộc vào tiềm lực tài chính của bạn mạnh cỡ nào để lựa chọn kế hoạch chạy Adwords phù hợp nữa! ^^
  9. lientit

lientit Mới đăng kí

Mình nghĩ adwords chỉ là giải pháp ngắn hạn thôi, chứ seo mới là lấu bền :)
  10. tungover

tungover Banned

Tài liệu trên mạng nhiều lắm. Nhưng cần tìm hiểu và trải nghiệm nhiều. Có điều kiện nên đi học một khóa đào tạo seo. sẽ có cái nhìn tổng quát hơn

Ủng hộ diễn đàn