Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đổi màu Layer sao cho đúng?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi HuLe90, 30/3/18.

Lượt xem: 4,466

1. HuLe90 Mới đăng kí

Xin chào ae!

Mình muốn đổi màu cho 1 phần từ của layer , tìm hiểu thì thấy đổi nhanh bằng cách chọn IMAGE >> ADJUSTMENT >> REPLACE COLOR nhưng khi mình Pick Color từ Logo thì màu nó ko giống màu của Logo, thường là Nhạt hơn.

Như trong hình là mình đã chọn vùng bằng Lasso Tool, và mình muốn thay phần tử màu CAM đó thành màu XANH ĐẬM

Chọn IMAGE >> ADJUSTMENT > REPLACE COLOR để chọn phần tử màu CAM rồi Pick màu Xanh Đậm thì ra dưới

AE có thể thấy là màu nó Nhạt hơn hẳn.

Cho mình hỏi Thay như vậy đúng chưa, mình còn thiếu bước gì ko, hay là PTS mình bị lỗi gì hay có cách nào thay chuẩn Màu nhất ko?

Cám ơn ae nhiều ^^

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Vì Replaec chỉ làm cơ bản, làm xong phần cơ bản, thì có thể sài thêm HUE SAT, là mạnh.
    HuLe90 thích bài viết này
  3. HuLe90

HuLe90 Mới đăng kí

tranvan.muon ý bác là phải chỉnh tay Hue Sat nửa hả bác :( Cái đó chỉnh đến khi nào cho đúng đây

Ngoài cách trên còn có cách nào ko bác :D
  4. NVDung

NVDung Banned

về phần photoshop thích cực kỳ , mà tìm hiểu không thành thạo được nhiều
  5. HuLe90

HuLe90 Mới đăng kí

ý là mục mà bác nói là ở mục khác hay là làm như mình đúng rồi, việc cần làm còn lại là chỉnh Helu Sat bằng tay hả bác?
  6. memzoomvn

memzoomvn Thành viên cấp 1

Đúng rồi bạn nền chỉnh phầné stu bằng tay nhé
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@memzoomvn : Nhờ bạn nói dùm chủ thớt chỉnh HUE bắng tay đê, mình nói hoài, chủ thớt vẫn chỉnh HUE bằng chân ! he he ! :))

@HuLe90 :
    Code:
    @HuLe90 : việc cần làm còn lại là chỉnh Heu Sat bằng tay hả bác?
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/4/18
  8. NVDung

NVDung Banned

tranvan.muon thích bài viết này
  9. annc0212

annc0212 Thành viên cấp 1

Độ đậm hay nhạt của màu sắc còn phụ thuộc vào ánh sáng nữa nhé bạn. Bạn thử chỉnh thêm về ánh sáng (curves, levels... ) sẽ thấy sự khác biệt

Ủng hộ diễn đàn