Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Gặp rắc rối với các phím tắt công cụ trong Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Quách Nghê Nhật Minh, 2/4/16.

Lượt xem: 2,031

1. Quách Nghê Nhật Minh Mới đăng kí

Chào các bạn !
    Hiện tại mình đang gặp rắc rối với lap của mình. Mình không biết có phải lỗi do lap ko hay cho phần mềm.
    Cụ thể là phím space đề gọi công cụ Hand lên cho tiện thay vì dùng phím H không hoạt động (có nhưng không thể kéo được)
    Và còn nữa là ở dãy phím F khi bấm thì không hiện lên menu công cụ như các phim tắt trong menu window chỉ dẫn.
    Mình không rõ nhưng mình xin miêu tả là trên dãy phím F của lap mình đi kèm một số công cụ như là phím f1 = tắt â, f2 giảm âm, f3 tăng âm... Trong dãy phím chỉ có phím f7 là không có chức năng đi kèm và nó là phím duy nhất khi bấm vào menu theo thiết lập hiện ra.
    Mình có thử tìm hiểu trên mạng thì gọi là xung đột phần mềm ??
    Mong mọi người chỉ mình cách giải quyết.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Lap của thớt đã vô hiệu hóa phím FN chưa?
  3. Quách Nghê Nhật Minh

Quách Nghê Nhật Minh Mới đăng kí

Cảm ơn bạn, mình đã giải quyết được rồi. giờ chỉ còn phím space là khi bấm vào công cụ Hand vẫn hiện lên nhưng không dịch chuyển thôi
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Không dịch chuyển được đối tượng thì có thể là do bộ nhớ máy kém hoặc bị lỗi. Thớt chạy lại phần mềm bằng quyền quản trị Run As Administrator xem có khắc phục được không.

Ủng hộ diễn đàn