Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giảm dung lượng ảnh máy Canon 650D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Mr.Pii, 26/12/12.

Lượt xem: 8,736

1. Mr.Pii Thành viên cấp 1

Như tiêu đề đã nêu , thật tình là em mới mua con Canon 650D và chụp thấy tấm nào cũng 5-7mb không biết mình có thể cấu hình lại chất lượng hình trên máy cho nhẹ bớt được không ạ , chứ xài phần mềm thì bất tiện quá . Có bro nào biết chỉ mình với !!

...
  2. Mr.Pii

Mr.Pii Thành viên cấp 1

Chỉnh thế nào bác nhỉ ?
  3. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Ôi bác này ngta cần dung lượng càng cao càng tốt bác lại muốn đi giảm :-w
  4. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Menu/quality/ chọn M
    ShenviMr.Pii thích bài viết này.
  5. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Tròi oi, bó tay vs câu hỏi này @@
    KUDEN thích bài viết này
  6. Mr.Pii

Mr.Pii Thành viên cấp 1

Thì phải xét xem chụp vì mục đích gì chứ bạn , mình mới chơi máy nên không biết , mình hạ xuống để chụp sản phẩm up lên web cho nhanh , không cần hình đẹp quá làm gì
  7. Mr.Pii

Mr.Pii Thành viên cấp 1

Cám ơn bác :D
  8. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Dùng Ps resize ko được à? [​IMG]
    8Mb vẫn còn nặng lắm đấy [​IMG]
  9. PoliceBoss

PoliceBoss Thành viên cấp 1

Mình dùng "FILEminimizer Suite" để giảm dung lượng những chất lượng có thể xem là không bị thay đổi nhiều, 90-95% giữ nguyên chất lượng và giám khoảng 1/5 dung lượng.

Vài chia sẻ kinh nghiệm của cá nhân :)
    Mr.Pii thích bài viết này
  10. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Chọn nó suống size S ấy ra 1 tấm 2-3M thôi :D
    Mr.PiiShenvi thích bài viết này.
  11. HSP

HSP Thành viên cấp 4

bác vào phần menu - có nhiều lựa chọn size như S M L và có chú thích đó ùi chọn theo nhu cầu thôi :D ít thấy ai chụp mà giảm dung lượng như vậy , thường là người ta chụp xong sẽ convert hay hơn
    và thẻ nhớ bây h khá rẻ rồi , sandisk extreme 8 - 32 GB không mắc lắm đâu bạn
    Mr.PiiShenvi thích bài viết này.
  12. VAV lê

VAV lê Thành viên cấp 2

Bác có up cho anh e kéo về đi :P
  13. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Bạn dùng formatfactory cho nhanh :D
    VAV lê thích bài viết này
  14. VAV lê

VAV lê Thành viên cấp 2

Cái này có giảm chất lượng không nhị :P
  15. PoliceBoss

PoliceBoss Thành viên cấp 1

Thông tin chia sẻ :), do chưa đủ bài viết nên mình phải tách/ bỏ chữ trong link, chịu khó ghép chữ lại ^^
  16. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Nếu vậy thì mình khuyên bạn nên dùng phần mềm resize hàng loạt ảnh, đỡ mất thời gian mà dung lượng ảnh cũng nhẹ hơn đáng kể nếu so với cách giảm độ phân giải của ảnh chụp.
    Mình giới thiệu cho bạn 1 phần mềm miễn phí mình đang dùng, rất tốt, resize cùng lúc nhiều ảnh với các độ phân giải và chất lượng khác nhau. Đó là phần mềm Resize My Photos :D
    Sau khi cài đặt thì nó sẽ được tích hợp vào menu chuột phải của bạn, rất tiện lợi cho thao tác.

Bạn down tại đây nhé :)
  17. khiem3890

khiem3890 Thành viên cấp 2

18. vietthanh1206

vietthanh1206 Thành viên cấp 2

ac có 7mb mà lớn à? mình xài 650d chụp raw cở 20 mb ->
  19. Mr.Pii

Mr.Pii Thành viên cấp 1

cám ơn các bác ạ
    tại bà chị mượn chụp sản phẩm để up web , mà em bận bịu quá đâu có thời gian convert cho bả nên tìm các này :D cám ơn mấy bác đã góp y và giúp đỡ

Ủng hộ diễn đàn