Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ : Chụp ảnh kỷ yếu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi sangbmt, 6/3/17.

Lượt xem: 7,106

1. sangbmt Mới đăng kí

Tình hình là em chuẩn bị chụp một ít ảnh kỷ niệm cho lớp sắp ra trường mà trong tay chỉ có 40d + kit 18-55 + 50 f1.8 mà kinh nghiệm thì còn hạn hẹp quá. Mới chỉ tập chân dung được một thời gian còn chụp đông người thì kém lắm ạ.
    Các bác cho em hỏi là dùng kit có chụp được lấy nền trời ko ạ, góc chụp , khoảng cách và các thông số nên để thế nào ạ . Như kiểu này này các bác . Tư vấn giúp e với ạ. Chân thành cảm ơn ạ

...
  2. NTL

NTL Mới đăng kí

Bạn nên mượn hoặc thuê một lens góc rộng, nếu đông thì 18-55 ko bao quát được hết và cảnh cũng hạn hẹp đi nhiều. Filter cũng rất cần thiết nếu bạn chụp lúc trời nắng, và cuối cùng quan trọng nhất là hậu kì.
    sangbmt thích bài viết này
  3. ductin35

ductin35 Mới đăng kí

Hóng ké
  4. sangbmt

sangbmt Mới đăng kí

E dùng 18-135 liệu có ổn ko bác, như mấy tấm trên thì nên đặt máy ở vị trị nào NTL
  5. NTL

NTL Mới đăng kí

nếu lớp bạn @sangbmt không quá đông thì 18 -135 dùng cũng tạm, như đã nói ở trên thì mình nghĩ vẫn cần 1 lens góc rộng tầm 11- 16 hay 11- 20 để ảnh rộng thì về bạn còn crop lại, chứ lens ko bao quát thiếu trên hụt hai bên là mệt lắm :)) còn về góc chụp thì bạn tự linh động với địa điểm cụ thể mà bạn dự tính chụp. chú ý đến bố cục và tạo hình để bức ảnh đc ấn tượng nhất, chúc bạn có đc những bức ảnh kỉ yếu đẹp!
  6. hoanhungho2603

hoanhungho2603 Mới đăng kí

7. benhtieuhoa

benhtieuhoa Mới đăng kí

mình cũng hóng ké với chủ thớt :P
  8. nguyentan1992

nguyentan1992 Thành viên cấp 1

inb fb 0971930430 mình hướng dẫn cho nhé
  9. ducanhpro1

ducanhpro1 Mới đăng kí

cảm ơn

Ủng hộ diễn đàn