Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

( Giúp Đỡ ) PTS CC and CC 2014 hay bị lag và các chức năng không được mượt.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nmplela, 7/7/14.

Lượt xem: 2,253

1. nmplela Thành viên cấp 3

Chào các bác
    Tình hình là từ khi cài PTS CC and CC 2014 thỉnh thoảng PS của mình có hiện tượng là khi zoom nó sẽ không được mượt nữa mà sẽ nhảy từng khúc giống như ta zoom bằng ( Shift + ; Shift - )
    và khi dữ phím Space nó sẽ không hiện bàn tay để ta di chuyển mà bắng buộc phải ấn phím ( H ) nhưng di chuyển từng đoạn 1 chứ không giống như ta kéo đến đâu là nó đến đấy.
    các chức năng của Adjustments nó không mượt như là ta có thể muốn kéo và di chuyển đến nơi ta muốn mà ta phải click vào từng khúc,và nó cũng nhảy đến tứng phân đoạn 1, rất rời rạc....
    với PTS CS 6 thì không có hiện tượng đó.
    và Windows 7 thì PTS CC của mình hoạt động bình thường.
    Mình đang dùng windows 8.1 và nó chỉ bị như vậy trên win 8.1
    mình khắc phục được bằng cách Restart lại windows., nhưng chỉ dc 1 núc là nó lại bị như vậy.
    Máy mình là lenovo Z470 ( Core i5 - Ram 4G )
    không biết có bác nào bị hiện thượng giống mình không, hay có cách khắc phục điều đó không.
    mình đã tinh chỉnh mọi chức năng cũng như tối giảm PTS tới mức tối đa mà nó vẫn bị.
    thanks ACE đã đọc.

...
  2. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

Máy mình cũng win 8.1, Bạn dùng 8.1 thì nên tải lại driver card màn hình nhé. 8.1 có nhiều máy có driver ko tương thích hoặc hãng chưa update kịp. Hồi trước mình cài máy cho người ta, cái driver card wifi không tương thích, vào wifi lúc lại limid nên fai về win 7. Cái này của bạn là do card màn hình của bạn chưa đc update đúng driver thôi
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

buonvimua driver card của mình được support năm 2014 và nó cũng là bản mới nhất tính đến thời điểm hiện tại. mình tin là ko phải do nó.
    mình đang nghi là do windows
  4. buonvimua

thì là do window chưa nhận hết card còn gì :D
  5. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

buonvimua không có chuyện đó bạn à, tất cả điều đầy đủ.
    Chắc mình là người đầu tiên gặp lỗi này.
    :-s

6. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

bạn vào thử Preferences - Performance xem sao
  7. hoangng102

hoangng102 Thành viên cấp 1

Minh cũng có tình trạng tương tự, kể cả các tool vector như pen, shape...cách chọn các node cũng ko dc mượt. máy mình thì đang dùng quadro 2000 cũng đang nghi do driver. Với lại mình cũng đang test bản v.15, Nếu mọi driver bạn chắc đã ok thì bạn có thể tìm và check xem nó đã mượt chưa :)
  8. buonvimua

Mình vẫn giữ quan điểm là dù driver của bạn được support 2014 nhưng vẫn chưa tương thích hoàn toàn với w8.1. Cái này chủ yếu do card màn hình thôi. Nếu bạn cài lại win 8.1 mà hết lỗi này thì mình xin bác bỏ ý kiến này :). Bạn có thể mượn cái card máy khác lắp vào test thử
    nmplela thích bài viết này
  9. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Bác buonvimua ơi em sài lap mà bác, lap em là card onboard mà :-s
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Card onboard =))
  11. Gấu Mập

Gấu Mập Thành viên cấp 2

máy em dùng cs6 thui mà cũng bị tình trạng như thế
    em nghĩ chắc do win 8.1 ko tương thích, vì máy em cũng 8.1 :D
    mà sao em thấy thời gian đầu không bị nhưng bây giờ mới bị như vậy
    em nhấn Alt rồi lăn chuột cũng không phóng to, di chuyển con chuột cũng ko được, viết Test xong di chuyển cũng không được.
    Hôm nay em gỡ ra, xóa hết mấy thứ liên quan rồi cài lại mà cũng vẫn bị tình trạng như trên
    Sau đó thì em reset lại Ps (ctrl + alt+ shift) thì dùng được 1 xíu rồi lại như cũ
    không biết do nguyên do nào nữa @@
  12. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ps CC 2014 hỗ trợ Win 8.1 mà @@! Cơ mà thớt cho mình xin cái tên CPU máy thớt với @@!

Ủng hộ diễn đàn