Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ - Tạo một Blog cá nhân đơn giản!

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi linhlinh3893, 5/7/14.

Lượt xem: 2,153

1. linhlinh3893 Mới đăng kí

Trước hết cảm ơn các bro đã vào đọc thread :)
    Với kiến thức hiện tại đã có là mình biết download wp về máy và cài đặt được, chạy trên sever ảo. Biết cách sử dụng các chức năng cơ bản của WP. Và hiện tại mình muốn làm 1 blog với giao diện đơn giản. Nơi mà mình có thể post các bài viết về đam mê nhiếp ảnh của mình :) Với vốn kiến thực hạn hẹp mà mình có + thêm không chuyên nên rất vất vả về mọi mặt khi xây dựng nó đúng với ý tuỏng giản đơn của mình. Ví dụ như tinh chỉnh code để chia các bb, hay sắp xếp size, plugin với mình quá khó khăn. Nên muốn nhờ vả anh chị bạn bè trên diễn đàn mình xem ai rảnh có thể giúp đỡ mình hay không.
    Mình tên Phong, 21t và hiện tại đang ở HN. Bro nào có thể giúp đỡ mình xin để lại info để mình liên lạc nhé :) Nếu có thể sắp xếp thời gian cafe giao lưu thì rất tuyệt và tiện trao đổi. Mình biết đây là nhờ vả nên sẽ không đòi hỏi và với tinh thần giao lưu vui vẻ là chính.;))

Đây là email của mình: linhlinh3893@gmail.com

...
  2. Tinh Minh

Tinh Minh Thành viên cấp 1

Mình cũng đang học WP, cũng hay đi cài web thuê. :)) Mình thấy WP nó chủ yếu là cái theme (với một số plugin đi cùng), nếu bạn hông tự làm được thì nên tìm 1 cái thích hợp rồi mua, nếu có share rồi thì đỡ =)). Site làm với mục đích thương mại thì mình nghĩ là nên bỏ tiền mua. Còn làm cho vui thì kiếm tạm cái theme nào nhẹ nhẹ mà cài.
    Mình có cái theme này dành cho Gallary, bạn thích thì tải về dùng thử thế nào. :D
    Demo: themeforest.net/item/smoothie-retina-responsive-wordpress-blog-theme/full_screen_preview/7030059
    Download: www15.zippyshare.com/v/5669939/file.html
    linhlinh3893 thích bài viết này
  3. linhlinh3893

linhlinh3893 Mới đăng kí

Tinh Minh thank bác TM. e làm blog cá nhân k để cho vui, cũng k để thương mại. Theme của a rất ổn.
    Tinh Minh thích bài viết này
  4. Tinh Minh

Tinh Minh Thành viên cấp 1

linhlinh3893 anh đâu mà anh, 21t thì hình như cùng tuổi. =)) mình ở TP. HCM đang sinh viên năm 2.
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Thực ra chịu khó mò mẫm là ok thôi, ko khó lắm! Cái gì thắc mắc ko hiểu thì lên đây lập topic hỏi :)
  6. forus228

forus228 Thành viên cấp 2

7. onimagebien17

onimagebien17 Thành viên cấp 1

Mình chào các bạn! mình cũng mới tham gia diễn đàn và mình thấy diễn đàn mình rất lớn!, thực ra thì mình cũng đang muốn tạo một blog như kiểu của bạn Forus228, hok biết bạn có thể giúp đỡ mình hok^^, mình ở TP. HCM rất mong được bạn chỉ ! cảm ơn bạn
  8. KIR

KIR Thành viên cấp 2

WP ngô

Ủng hộ diễn đàn