Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em...Làm cách nào khi không lỗi font khi đem đi IN mà không cần chép theo font trong Ilustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi nguyentu90h, 26/4/13.

Lượt xem: 17,792

1. nguyentu90h Banned

Các Bác cho em hỏi về Ilustrator: Làm cách nào để không lỗi font khi đem đi IN ngoài tiệm (không cần chép theo font). và mình có thể sửa Text lại mà không bị lỗi

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Bạn biến đổi nó về dạng 1 đối tượng vector.(không biết mình nói vậy có đúng ngôn từ không nhưng như thế thì sẽ không sao) :)
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. nguyentu90h

nguyentu90h Banned

Bác nói thế cũng đúng...nhưng.... mình sẽ không edit Text lại được... Có ai có ý kiến khác không nè...?
  4. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Chào bạn. Muốn edit được thì chỉ có copy font.
    Còn muốn mang đi mà lại không muốn copy font thì chỉ còn convert outline (Type/Create Outlines) Tất nhiên vẫn edit được nhưng là edit một đối tượng chứ không phải đánh lại chữ
    Vẫn muốn sửa lại nội dung chữ mà vẫn muốn ko cần font thì chỉ có cách là đánh cả bảng chữ ra rồi convert - tất nhiên là chẳng ai làm thế #:-s
  5. nguyentu90h

nguyentu90h Banned

Thank may a nhe
  6. bóng đêm12

bóng đêm12 Mới đăng kí

ctrl+shift+o convert chữ
    fangfang_keai93 thích bài viết này
  7. thirteen

thirteen Thành viên cấp 1

Chỉ còn cách là mang theo laptop để chỉnh sửa tại trận, xong thì cop ra in luôn, in xong thì mang laptop về
  8. hetdes

hetdes Thành viên cấp 1

tốt nhất là bạn chỉnh sửa edit cho xong rùi conver font copy dep ra tiem in.

Ủng hộ diễn đàn