Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình fix lỗi của pts cc 2015

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi leebaro, 30/12/15.

Lượt xem: 1,875

1. leebaro Thành viên cấp 1

Tình tình là mỗi làn mình tắt một tab trong pts thì tắt luôn cả chương trình pts luôn. có cao nhân nào giúp mình fix lại lỗi này ko?

...
  2. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

Cách 1 : update lên phiên bản mới đi
    Cách 2:
    vô run nhập lệnh : %USERPROFILE%\AppData\Roaming\Adobe\Creative Cloud Libraries\LIBS\
    đổi tên librarylookupfile thành librarylookupfile-old
    Chạy lại Photoshop sẽ thấy thay đổi
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/12/15
    leebaro thích bài viết này
  3. leebaro

leebaro Thành viên cấp 1

mình xài cc 2015 mà bạn :3
  4. bachpro89

leebaro, xin lỗi nhầm lẫn, làm như trên đi là ok
  5. leebaro

leebaro Thành viên cấp 1

mình không thấy mục này bạn ơi! hic "Creative Cloud Libraries"
  6. bachpro89

Nhấn Ctrl + R : nó mở lên paste cái dòng : %USERPROFILE%\AppData\Roaming\Adobe\Creative Cloud Libraries\LIBS\ vô, tôi cũng dùng cc 2015 đây, sao lại không có
  7. leebaro

leebaro Thành viên cấp 1

Mình cũng chịu! hic
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Hướng dẫn cụ thể như vậy rồi mà không biết làm sao thớt??
    leebaro thích bài viết này
  9. Ha.Viet

Ha.Viet Thành viên cấp 1

lỗi rồi, remove đi cài lại
  10. Nguyễn Danh Lợi

Nguyễn Danh Lợi Thành viên cấp 1

thê mấy thánh cho e hỏi lỗi này là như nào ạ? k dùng đc chuột để kéo tăng giảm opacity, phóng to... phím cách cũng k dung đc để kéo hình... :( Dù Kun VietDesigner
  11. bachpro89

Nguyễn Danh Lợi Lỗi của bạn có thể do nhiều lý do lắm
    1, bàn phím và chuột hỏng rồi ( vứt mua cái mới đi, lý do này vì bạn không nói rõ là có dùng đc cái gì khác không nên tui trả lời vậy )
    2, Laptop không thích hợp để chạy phiển bản bạn cài đặt ( nếu có trường hợp này thì nên cài lại bản cũ, hoặc muốn dùng bản mới thì mua may mới đi )
    3, cậu hỏi kiểu như là khích tướng tụi tui vậy đấy
    Trả lời đoàng hoàng cho bạn đây
    1. không tăng giảm được 0pacity, zoom vô preferences / General /tool/ check the Zoom with scroll wheel box ( tôi dùng cc 2015 nên nó nằm ở mục tool, còn phiên bản khác nằm ở General thôi ), rồi tiện thể kiểm tra luôn shorcut keyboard luôn đi
    2. kiểm tra lại cài đặt mouse và keyboard, vì có thể bạn update win lên nó bị đụng chạm
    Đó là theo mình nghĩ
  12. leebaro

leebaro Thành viên cấp 1

tks cả nhà, tại mình ko có cài Creative Cloud nên tìm hoài ko thấy Creative Cloud! hihi
  13. Nguyễn Danh Lợi

Nguyễn Danh Lợi Thành viên cấp 1

bachpro89 xin lỗi bác, e dùng từ k đc hay lắm, bác thông cảm, cơ mà các câu trả lời cả bác đều k hợp lý cho lắm vì e k nói rõ :D
    e dùng bản potare thì dùng bt ạ k lỗi lầm gì, máy e mới mua đc 1 năm, cấu hình tầm trung
    k phải k tăng đc opacity, zoom mà là e k kéo thả đc ý ạ( k kéo rê đc sang trái, sang phải mà phải kích chuột sang bên trái, phải) mouse và keyboard vẫn bt mặc định ạ :)

Ủng hộ diễn đàn