Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình sửa lỗi sitemap này với!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Hồ Sĩ Hương, 27/5/14.

Lượt xem: 3,427

1. Hồ Sĩ Hương Mới đăng kí

Xin chào mọi người!
    mình là người mới nên không biết post bài ở mục này có đúng không nữa nếu sai thì nhờ ad nhắc nhở giùm mình nhé!
    Tình hình là mình có một cái website bị lỗi sitemap này ai biết lỗi này là lỗi gì không và hướng dẫn giúp mình sửa nó với?
    shoptonghop.vn/sitemap.xml

Thanks mọi người trước!

...
  2. stevenyuan

stevenyuan Thành viên cấp 1

web của bạn là wp thì thử cài lại plug in khác xem có được ko
  3. SITUVN

SITUVN Thành viên cấp 2

Có lỗi gì đâu nhỉ?
  4. Hồ Sĩ Hương

Hồ Sĩ Hương Mới đăng kí

cài lại plug in khác là sao nhỉ mình mới bước vào lĩnh vực này nên chưa hiểu rỏ lắm mong bạn hướng dẫn giúp mình, thep mình biết thì nó báo là lỗi thực thể dòng 628 cột 84 chưa xác định nhưng không biết sữa thế nào cả?
  5. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

thử xóa sitemap đó đi rồi tạo lại cái mới
  6. Hồ Sĩ Hương

Hồ Sĩ Hương Mới đăng kí

mình tạo cái mới thì báo lỗi này nè bạn:
    An error occured
    There was an error while accessing the URL specified:shoptonghop.vn
    Please make sure to specify the correct website URL and resubmit your request.

cái chổ shoptonghop.vn là link đầy đủ nhưng mình chưa đủ điều kiện đẻ chèn link nên mình xóa bớt http:// đi rồi nhé
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

sitemap ko chứa kí tự đặc biệt thì fải

XML ko cho phép kí hiệu "/"
  8. LyCongTruong

sitemap của b đã đc định dạng utf-8 chưa?

<?xml version="1.0" encoding="UTF-8"?>
    mình thấy link bạn có tiếng việt đó
  9. LyCongTruong

web b có vấn đề về url chính thì phải.m thử tạo sitemap online link của b mà lỗi ko tạo đc
  10. Hồ Sĩ Hương

Hồ Sĩ Hương Mới đăng kí

ok, mình sửa dk rồi mình tạo trên trang này nè: check-domains.com/sitemap/index.php
    dù sao cũng cảm ơn mọi người giúp đỡ^^

Ủng hộ diễn đàn