Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Gud morning sunshine

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi minh_chicker, 1/8/12.

Lượt xem: 16,655

1. lâm Đạo Đạo

lâm Đạo Đạo Mới đăng kí

bạn cho mình hỏi cái location này ở đâu vậy bạn :D
  2. rambu

rambu Mới đăng kí

Mình thấy rất ấn tượng bạn à , blend đẹp ghê :)
  3. Blanc

Blanc Mới đăng kí

Bạn ơi cho mình xin stock được không :'x
  4. IceF

IceF Thành viên cấp 4

PTS thì mấy cái này cũng làm dc mà,nhưng mà Plug-in thì dành cho dân "Bú si nịt",làm 1 lúc hoàng loạt =))
  5. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Nắg đẹp thật !!! Like :)
  6. minh_chicker

minh_chicker Thành viên cấp 2

màu này k khó đâu, mình làm 1 xíu các màu như Yellow, Green, Neutral, Black trong selective color, ưng mắt 1 tẹo thì add nắng giả vào sao cho phù hợp 1 tẹo là trông nó thế này thôi à ^^

như mình nói ở trên đó, mình dùng độ K nó chủ động trong việc quản lí màu ảnh hơn. mặc định lúc đầu là 5000, trên 5000 là tăng vàng, dưới 5000 là tăng xanh, tùy trường hợp trc khi chụp thì bạn ngó nghiêng và chụp 1-2 bức để test xem màu ưng chưa, nếu chưa ưng thì tăng-giảm độ K tùy thích, ngoài ra cũng nên chú í đến cái Setting Picture Style (k nhớ viết đúng k), như mình dùng thì để Landscpae, tăng Hue vs Saturation lên 1 vạch, ảnh gốc nó khá sâu màu rồi :D lens 50 1.4D là hạng lens xóa phông ngang ngửa 85 1.8D rồi còn gì :D

mình rất cám ơn lời góp ý của các bạn :x

share lên đây mình chỉ dám share ảnh edited rồi, còn ảnh gốc thì hỏi chị mẫu chị í cũng k thích share nh` lắm, sorry bạn vậy, hẹn 1 dịp khác có ảnh ổn ổn 1 tẹo tớ sẽ share nhé ^^
    ctizzi thích bài viết này
  7. minh_chicker

đây là vườn nhãn ở Hà Nội bạn nhé :D
  8. LNTD

LNTD Thành viên cấp 2

Đẹp, bạn blend màu nhìn đẹp lắm, cộng với ý tưởng làm nắng giả cũng hay nữa
  9. minh_chicker

cám ơn nhận xét của bạn nhiều lắm :D
  10. Bao Tin Tran

Mình cũng cái Knoll Light Factory nhưng không sài được vì nắng bị sọc carô... Cài theo hướng dẫn của tut trên Vietdesigner. Bạn chủ thớt cài như thế nào vậy ? Có thể chỉ mình làm sao hết mấy cái sọc carô hôk ??
  11. minh_chicker

mình cài trên cs4 và cs6 đều k bị sọc ca rô, trên cs4 thì cài bth và c.r.-.ck bth, trên cs6 thì phải có tip mới full option, mình k nhớ tip nữa, hình như xem trên deviantart thì phải
  12. Bao Tin Tran

Mình cài trên CS5, làm đúng mọi chỉ dẫn mà vẫn bị sọc ca rô ... Bùn >:D<
  13. Nguyên

Nguyên Mới đăng kí

Đúng rồi đấy, mình cũng bị vậy, nắng xong có sọc vào nhìn nó chán lắm :(
  14. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Mình down trực tiếp từ trang chủ, xong lên mạng kiếm cái Serial, cài cho CS6 64bit chạy ngon. Thấy phía bên phải cột Presets có 66 cái Lens Frare cho mình thích chọn cái nào thì chọn. Bác chủ thớt xem thử vậy có full option không hay vẫn bị giới hạn? Có ảnh đây:
    IceF thích bài viết này
  15. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Làm sao cài zô dc CS6 thế bác,cho em cái hướng dẫn cụ thể.
  16. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Vào đây điền nó sẽ cho link down cả bộ của hãng nó luôn, lúc cài thì mình chọn cài mỗi cái Knoll là Ok
    https://www.redgiantsoftware.com/downloads/trial-versions/
  17. Valentino102a4

Valentino102a4 Thành viên cấp 2

cho em hỏi CS3 có chơi đc cái plugin này không ?
  18. minh_chicker

chỉnh là hết chuẩn hihi, bác cài ngon rồi đấy
    xversion1 thích bài viết này
  19. Thắng Hoàng

Thắng Hoàng Thành viên cấp 2

soc caro nào bạn nói không rõ bạn nhìn cái hình nhỏ góc trên bên phải có các ô nhỏ đấy thử bỏ tick từng cái xem nào :D

thỉnh thoảng vẫn vào ngắm bộ ảnh này , chụp ở vườn nhãn vĩnh tuy hả bác Minh
    minh_chicker thích bài viết này
  20. Bao Tin Tran

Dễ thấy nhất là cái golden ray ák, bạn nhìn hình nè có thấy nắng nó thành tia đang xen qua nhau như đan rổ ý...

Ủng hộ diễn đàn