Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

gửi gắm tác phẩm

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi gunxbom, 2/12/12.

Lượt xem: 3,073

1. gunxbom Thành viên cấp 1

đây là 1 tác phẩm "gà con" của mình cũng ko thể gọi là mantip đc vì nó ko mang sắc thái của 1 tác phẩm mantip...làm khá lâu rồi nhưng mình bận việc nên bỏ ngỏ đấy, bây h nhìn lại e nó thì bỗng nhiên ko còn cảm hứng nữa, bỏ đi thì tiếc nên mình quyết định đưa lên đây...ace nào có hứng thì tiếp tay cho mình :D
    http://s784.beta.photobucket.com/user/spgun/media/bai2.jpg.html
    ko hiểu sao ko pose đc ảnh nên ace bấm vào link để xem ảnh nha...ai có lòng tốt thì hộ mình cái ảnh
    p/s: ảnh chưa làm xong cho nên cấm ý kiến này nọ :D
    còn đây là file psd...mình dùng CS4
    mediafire.com/?kaxfus02lrwsi4v

...
    muahexanh thích bài viết này
  2. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

Thế có tut hướng dẫn ko bạn?
  3. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Chưa làm xong mà post lên à ??? Manip chứ không phải Mantip =='
  4. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Cấm ý kiến thì còn nhận xét hay giúp gì nữa. Đi ra
    Le Dang thích bài viết này
  5. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

:)) lời tự giới thiệu hay nhất từng đọc :))
  6. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Chưa làm xong thì đem về làm nốt đi, mang lên đây thờ à =.='
  7. gunxbom

gunxbom Thành viên cấp 1

đã bảo là ko còn hứng nữa, nếu ko thích thì cho nó tồn tại nốt tối nay là :-H
  8. gunxbom

gunxbom Thành viên cấp 1

mình chỉ muốn ghi chú là ảnh chưa là xong nên ai vào mà chê này nọ là ko nên thôi
  9. Two

Two Thành viên cấp 3

Thế up lên làm cái gì thế ? =="
    [​IMG]edit: hoá ra là nhờ làm ==" nhờ mà như này =="
  10. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

Mình thấy tác phẩm của bạn gần hoàn thành rồi, thôi thì bạn thêm thắt tí ánh sáng quanh người đang đàn , và ánh sáng chỗ thần chết nữa cho xong luôn đi, cái cánh màu trắng dính bệch đen, để khắc phục bạn chọn chế độ hòa trộn sceen là mất vết đen. Chúc thành công.
  11. Quang Thông

Quang Thông Thành viên cấp 1

Cris thích bài viết này
  12. conduong

conduong Banned

muốn theo học bác này quá, chỗ chân trông thật phết
  13. Nguyễn Hiếu

Nguyễn Hiếu Thành viên cấp 2

Chưa xong đã post lên còn
    Không còn hứng ? Chưa xong ? thế post lên làm cái quái gì rồi bảo người ta k được nhận xét này nọ. Nhảm - cố cmt phát rồi đi ra L-)
  14. Quang Thông

Quang Thông Thành viên cấp 1

Mình chỉ đánh brush thêm vào những chỗ sáng tối thôi :D. Ở những đường viền của mẫu đánh brush đậm để lẫn với nền :). Manip quan trọng là màu sắc, tương phản và ánh sáng, vì đã manip thì hầu như là ghép cả. Ví dụ chỗ cây cột mình đánh đậm bóng để ảnh có chiều sâu (chỗ sáng chỗ tối) và đúng (ánh trăng chiếu vào thì phía sau cây cột phải tối)
    muahexanhconduong thích bài viết này.
  15. conduong

conduong Banned

trc nay ghép hình toàn cắt mẫu ra dùng tẩy mềm xóa, dung O để sáng tối thôi :) h phải chăm chút hơn tí mới đc
  16. gunxbom

gunxbom Thành viên cấp 1

mấy con khủng long bay của e đâu rồi bác, đẹp thế sao lại vứt đi :(

Ủng hộ diễn đàn