Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Help) Giúp mình làm sao để có thể blend màu như vậy ạ ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi K3nnjkut3, 5/9/16.

Lượt xem: 2,062

1. K3nnjkut3 Mới đăng kí

Làm sao để có thể blend background màu đen mà ko làm ảnh hưởng đến màu da của mẫu vậy ạ !
    Các anh chị giúp em em xin cám ơn ạ ...

...
  2. tam.hanu

tam.hanu Thành viên cấp 1

dùng các công cụ chỉnh màu theo các khoảng màu, ví dụ như hue, channel mixer, selective color, của pts. hoặc lightroom thì HSL đó bạn. camera raw của pts cũng có. blend như trên rất dễ mà cứ kéo hết các màu khác về 0 còn không động vào vùng màu đỏ, cam và vàng là da ng không bị ảnh hưởng đâu bạn
    K3nnjkut3 thích bài viết này
  3. K3nnjkut3

K3nnjkut3 Mới đăng kí

Em cám ơn ạ
  4. Nguyễn Đ.Huy

Nguyễn Đ.Huy Mới đăng kí

có ai nói rõ hơn về cách blend màu này được ko? em trình gà quá làm hoài ko ra! em làm bằng Camera Raw! nếu được thì có thể chụp cho em tấm hình bảng điều chỉnh màu!!
  5. tam.hanu

tam.hanu Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn