Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help me] không cài được phần mềm pts.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi sadbaby, 29/3/13.

Lượt xem: 2,331

1. sadbaby Mới đăng kí

Rất mong mọi người giúp e với ạ.
    E đợt trước có cài pts cs3. bây giờ e đã xóa và cài bản cs6 nhưng không cài đc.
    Bệnh của nó là thế này ạ: E tải về và vào phần cài đặt chạy cái file có đuôi .exe thì nó hiện bảng pts. Nhưng khi tắt đi thì nó mất luôn.
    Cũng không hiện cái icon pts ngoài desktop mà tìm trong start cũng ko thấy. Thành ra mỗi lần muốn dùng pts e đều phải vào file pts đã tải về rồi chạy cái file .exe mới dùng được ạ.
    E cũng đã thử tài cs5 và nó cũng bị như vậy.
    rất mong mọi người giúp e với.
    E cám ơn ạ.

...
  2. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

Chụp hình nên cho rõ, bạn nói chả hiểu đc
  3. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

Bạn đang cài đặt tự nhiên nói tắt nó đi thì nó mất luôn, câu này khó hiểu lắm
    Bạn đang cài đặt hay dùng bản có sẵn vậy ??
  4. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Tạo lấy cái Shortcut Photoshop.exe ngoài Desktop !
  5. sadbaby

sadbaby Mới đăng kí

ý của mình là mỗi khi mình muốn sửa ảnh là phải chạy cái file .exe ấy nó mới hiện bảng pts cho mình sửa. tắt bảng pts đi là tắt luôn. nó không hiện cái biểu tượng pts ngoài desktop.
  6. sadbaby

sadbaby Mới đăng kí

dạ. e đã thử và làm không được a ạ. :((
  7. tranngocquynh

tranngocquynh Mới đăng kí

bạn dùng bản portable đấy à.
  8. hantiun

hantiun Thành viên cấp 2

9. sờ rờ

sờ rờ Thành viên cấp 1

Nghe như kiểu bạn đang dùng bản potabble vậy :-/
  10. sadbaby

sadbaby Mới đăng kí

hi hì. cám ơn mọi ng. mình làm đc rồi ạ.

Ủng hộ diễn đàn