Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HELP] Vấn đề về nâng cấp máy.

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi luisleo29, 18/6/13.

Lượt xem: 2,316

1. luisleo29 Thành viên cấp 3

Máy tính em cấu hình thế này:
    Processor: Pentium(R) Dual-Core CPU E6300 @2.80GHz 2.80 GHz
    RAM: 3.00 GB
    NVIDIA GeForce 8400Gs 512mb
    Drivers: 160GB
    ...
    Lúc trước đây xài rất mượt, không hiểu sao thời gian gần đây nó lại hay bị đứng máy (em mới cài CS5 thay cho CS3) làm PTS hay bị Fulldisk dù em đã chia dung lượng lên tới gần 40GB cho cả 2 ổ C và D. Em không biết ổ C có bị dính VIRUS hay không, nhưng khi quét thì không phát hiện ra. Em xài Deepfreeze cho ổ chương trình (C). Vậy cho em hỏi, máy em liệu có UPDATE lên CHIP core I5, ram 4GB, Drivers 1T được hay không? em hỏi bên tiệm thì nó nói phải thay MAIN (Em không muốn thay MAIN) và UPDATE lên như thế khoảng tầm 8 củ (Nó có chém em không?)
    ...
    PS: CÁC BÁC GIÚP EM TÍ NHÉ, VÌ EM CẦN UPDATE MÁY SỚM ĐỂ LÀM HÌNH, MÙA CƯỚI SẮP TỚI RỒI :D

...
  2. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

mùa cưới đến thì liên quan gì đến bác mà phải up máy tính 8-}
    luisleo29 thích bài viết này
  3. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

hth02x1 Máy bèo quá, chạy PTS full ổ hoài, với lại lưu FILE RAW nặng đô lắm bác ạh,... HIX
  4. DDec14

DDec14 Mới đăng kí

Từ Main Dual lên tới Quad, Core2 là hết cỡ rồi, không nâng cấp nữa đc đâu bạn :)

Main dùng cho dòng Core i thì may ra (i3, i5, v.v...) rộng đường nâng cấp hơn
    luisleo29 thích bài viết này
  5. luisleo29

DDec14 máy lắp được hơn 4 năm rồi bác ạh,.... Hồi trước lắp cái máy cũng 7TR, giờ UP lên cũng chẳng khác gì mua máy mới :| hết hồn :|
  6. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

CPU đó chạy PTS phà phà mà bạn -> nếu muốn nâng cấp CPU thì bạn phải nói rõ main đang dùng thì người ta mới tư vấn chính xác chứ.
    Ram nâng cấp lên 4GB hay 8GB thì phải chuyển qua Win 64bit
    Gắn thêm ổ cứng nữa cho thoải mái ko gian lưu trữ
  7. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

luisleo29 mở pts ra nhé,sau đó ctrl + k. và thiết lập chọn 3 bộ nhớ là hết full ổ nhé.có gì hỏi mình.
  8. luisleo29

dunghuongvt trước đây thôi bạn, 4 năm rồi, giờ chạy vẫn ổn nhưng làm PTS thì điên máu lắm. Với lại thêm ổ là phải coi lại nguồn, chứ k phải muốn thêm là thêm đâu. :">
    buctrongnguoi mình Ctrl+K chia ổ ra lâu rồi. Mở Ctrl+J, hay zoom to đều bị FULL DISK, rồi tự động CLOSE hết.
    => Nên mình mới muốn UPDATE đây :D
  9. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

luisleo29 Lạ nhỉ,máy mình còn yếu hơn máy bạn mà mình dùng hẳn cs6 win xp 32bit ram 2g. E5200 :3 Vẫn chạy ngon lành có khi nào nó báo gì đâu,Mình thường sửa file RAW suốt.

Ủng hộ diễn đàn