Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tony_Pery, 9/3/14.

Lượt xem: 2,504

1. Tony_Pery Mới đăng kí

Như tiêu đề ý :v
    em mún học photoshop thì phải làm gì trước nhất ạ... và học bản nào cho hợp ạ vân vân ạ
    mà mún học thì phải sao ạ
    cấu hình máy thì sao mới lam được ạ
    có ai giúp em với hk ạ

...
  2. đầu tiên là cài pts vào máy
  3. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

Cái căn bản là bạn muốn học để vui chơi hay học để mở studio
  4. karthus

karthus Thành viên cấp 2

câu hỏi của bạn rất dài nhưng rất chung chung. mình chỉ có thể nói đầu tiên cài 1 bản photoshop vào máy, cái này không cần nặng đâu, khởi đầu thì chỉ cần CS3 là quá đủ( mấy cái studio ngày xưa có bản CS2 đã đủ nghệ thuật rồi). cấu hình thì tùy bạn không thấp quá là được. Sau đó bạn có thể kiếm một vài cái tutorial trên mạng làm theo như 1 con vẹt một vài lần rồi làm lại một vài lần kèm với câu tại sao lại thế nhỉ, có cách khác không? Mình xin chia sẻ một giáo trình video trên youtube mình đã học được 1 thời gian và mới thuần thục được 1 ít.
    http://www.youtube.com/playlist?list=PL6D5218B8614A355B
    Cuối cùng mình có lời này, làm từ những cái đơn giản thôi:
    1, ghép ảnh( lấy ảnh có chỗ trống dè lên ảnh dưới, move, skew, wrap........... cho phù hợp)
    2, thay nền trời
    3, cân bằng màu, độ sáng( các công cụ trong fx, các hieuj ứng của từng layer...).
    ...........
    làm không thành không được nản vì đây là tự học, họ làm được mình cũng làm được.
    ( nếu muốn tiến vừa xa vừa nhanh kiếm cái lớp nào đó mà học bạn à).
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/3/14
    Minh Haitranvan.muon thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn