Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Ảnh bị sọc ngang sau khi chỉnh Photoshop?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi PuPaw, 30/8/15.

Lượt xem: 10,074

1. PuPaw Mới đăng kí

Tình hình là hình mình chỉnh xong, làm màu làm mè các kiểu, zoom lên tự nhiên thấy xuất hiện mấy đường kẻ ngang (trong khi ảnh gốc zoom không có) ?!
    Ảnh trái gốc, ảnh phải đã chỉnh, ZOOM.
    Mình làm thì có tấm bị, có tấm không bị, nên nghĩ vấn đề ở PTS.
    ------------
    Ảnh bị sao vậy? Có cách nào khắc phục không?
    Hóng các thánh :(

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/8/15
  2. LuanMinh

LuanMinh Thành viên cấp 2

thế cụ thể bác đã làm màu làm mè cái gì, nhớ lại xem bạn đà xài công cụ gì :">
  3. PuPaw

PuPaw Mới đăng kí

Lưu lại tiến trình cả, Fill xóa rác nhẹ rồi save lại là bị luôn cả ảnh r bác :(
    Vừa Fill -> save lại xong, có sọc mà mờ mờ, màu phát là nó thành lưới luôn :(

4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Photoshop ko liên quan tới vụ này đâu thớt, phóng to lên thì nó phải mất chất lượng của ảnh là điều đương nhiên. Bởi nó là định dạng bitmap pixel chứ ko phải vector.
  5. PuPaw

PuPaw Mới đăng kí

Vấn đề là cũng phóng to nhiêu đó ở 2 hình, mà hình gốc nó không bị sọc, hình chỉnh xong thì nó bị :(.
    Có mấy tấm khác, không phóng to nó cũng bị nữa.
  6. emkdeptrai

emkdeptrai Thành viên cấp 2

Cái hình bên phải là bạn lưu nó dưới dạng khác rồi ( khác .psd ) hay bạn mở pts ra rồi chụp màn hình ?
  7. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

đưa cả file gốc lên luôn đi bạn, bạn vòng vo quá người ta đọc xong cũng đi ra thôi
  8. PuPaw

PuPaw Mới đăng kí

Ý là cái hình gốc nó không bị gì hết, sau khi chỉnh tự nhiên nó bị sọc ngang.
    zoom lên cho các bác thấy rõ nó bị sọc như thế nào thôi.

Còn chỉnh gì thì mình chỉ mới cắt rác bằng Fill rồi save là nó bị luôn rồi, mà sọc mờ mờ. Làm màu lên là sọc nó hằn luôn.

Chỉnh sửa lần cuối: 31/8/15
  9. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Bạn đưa hẳn cái ảnh gốc của bạn đây cho mình xem đc ko. Resize đi cũng đc
  10. PuPaw

PuPaw Mới đăng kí

Ảnh gốc đây bác, không bị gì hết, tự nhiên Fill xóa 2 các góc trắng kia xong bị sọc #3 luôn

11. PuPaw

PuPaw Mới đăng kí

Đây là sau khi mình làm đầy bằng Fill. Ảnh bị sọc nhẹ. Thêm màu nữa là sọc càng nặng.

Chỉnh sửa lần cuối: 31/8/15
  12. PuPaw

PuPaw Mới đăng kí

Đây là toàn bộ tiến trình của mình (từ trái sang). Ngay từ bước 2 hình mình chỉnh đã bị sọc. Đến hồi chỉnh màu là sọc nó hằn lên rất rõ. Mình lưu hình định dạng .jpg, Quality 12 max.

13. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Bạn fill cái gì ở trong ảnh đó? Fill xóa đầy hình là cái gì?
    Nếu mà có fill chọn bằng pattern thì nó bị vậy
  14. PuPaw

PuPaw Mới đăng kí

Fill cho mất 2 cái góc trắng do xoay ảnh thôi bạn. Và chọn Content-Aware.
    Save lại bị sọc toàn bộ cả ảnh chứ không phải bị 1 vùng do Fill
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn