Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Bút bamboo ctl-470 ra nét bị đều

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi blue.sky.296, 8/10/13.

Lượt xem: 2,646

1. blue.sky.296 Thành viên cấp 1

Mình đã mua wacom bamboo được vài hôm rồi, lúc đầu thử ra nét thanh nét đậm, vậy mà bây giờ ra nét đều đều như dùng chuột =((

Mình thử mở Bamboo preference ra nhưng ko biết chỉnh thế nào, restart lại máy nó vẫn thế, thay ngòi mới vẫn ko khả quan hơn chút nào :|

Là lẽ nào đây? =((((((((( lực nhấn bút có vấn đề à?

*lục hộp lấy phiếu bảo hành ra xem* "KHÔNG BẢO HÀNH BÚT VẼ" *chui xó chọt kiến*

...
  2. LeoWalker

LeoWalker Thành viên cấp 1

tùy vào config lực và brush bạn đang dùng nữa đấy chứ
  3. judash137

judash137 Thành viên cấp 1

Bạn xem lại config của brush, ấn F5, tìm cái phần nào mà có lựa chọn "Pen Pressure" ý, nó cho phép thay đổi nét tùy vào lực ấn của bút!
  4. Sun

Sun Mới đăng kí

Check lại driver nhé bạn :D có khi drvier bị virut ăn hoặc .... bị phần mềm diệt virut xóa nhầm đó :D
  5. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

Chuẫn driver. Lôi đĩa cd ra cài lại là đâu vào đó. Thi thoảng mình vẫn bị :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn