Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách chỉnh màu ảnh!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Cỏ Dại Gemini, 14/6/13.

Lượt xem: 2,812

1. Cỏ Dại Gemini Mới đăng kí

Tớ có một bộ ảnh được chụp kiểu như thế này, ý tưởng của tớ là chụp theo kiểu cổ điển nhưng mà vì không thống nhất được ý tưởng với người chụp nên giờ ảnh nó dở dở ương ương thế này đây:
    Đây là một trong số nhiều hình tớ đã chụp...:P
    Tớ muốn chỉnh màu ảnh tương tự như cái bức ở dưới ( bức này tớ dùng phần mềm sửa ảnh trong điện thoại...:(...) mọi người chỉ tớ cách với, cảm ơn mọi người nhiều...:D...
    Hoặc ai có ý tưởng để tớ chỉnh những bức ảnh này đẹp lên thì chỉ tớ với nhé!!!
    p/s : Tớ là con gà mù trong photoshop, mới tập tành mò mẫm 1 thời gian ngắn gần đây, chỉ mới biết chỉnh màu theo những công thức có sẵn...:(...Mong mọi người trong lúc chỉ dạy, tớ có điều gì không hiểu thì mọi người nói nhỏ nhẹ nhé!!!

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bạn vào Selective Color kéo qua kéo lại kéo tới kéo lui là ra thôi !
    Cỏ Dại Gemini thích bài viết này
  3. Cỏ Dại Gemini

Cỏ Dại Gemini Mới đăng kí

Tớ cũng thử kéo qua kéo lại như bạn nói rồi...Nhưng mà nó giống y thảm họa ấy...:(
  4. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Ngựa Hoang Gemini thích bài viết này
  5. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

Ủng hộ diễn đàn