Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI] Cách chuyển ảnh sang Brush

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Phạm Hiếu, 24/10/13.

Lượt xem: 13,960

1. Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

Có ai biết cách chuyển hình ảnh này qua Brush không?
    có thì hướng dẫn mình làm với nhé

...
  2. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Ctrl + A rồi Edit => Define Brush Preset...
    Hồng SơnPhạm Hiếu thích bài viết này.
  3. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

cám ơn bạn nhé
  4. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Mở ảnh cần chuyển lên, sau đó tách lấy ảnh cần làm brush (nếu có thể) hoặc có thể giữ nguyên ảnh.
    Vào Edit -> Define Brush Preset, brush sẽ được lưu tạm vào bảng brush hiện tại, để lưu brush: chọn công cụ brush(B) chuột phải trên vùng làm việc, sẽ thấy một cái mũi tên nhỏ bên góc phải phía trên, nhấp vào đó và tìm đến mục Preset Manager, bảng Preset manager hiện ra, click vào brush cần lưu và chọn Save Set -> chọn đường dẫn để lưu. Load bursh vừa lưu thì nhấn vào nút Load trong bảng Preset Manager.
    Phạm Hiếu thích bài viết này
  5. Phạm Hiếu

Hà Bơ & Vũ Phi Huân mình hỏi thêm tí. như cái hình con rồng và con hổ đó, mình làm mà nó chỉ có hiện ra 1 màu đen thôi, làm sao để nó hiện màu giống như ảnh vậy bạn
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Brush thì chỉ có 1 màu thôi, cứ tượng 1 cây cọ khi quẹt sơn vào để vẽ thì làm gì có 7-8 màu khác nhau đc!

Nếu có màu thì chỉ có nước convert nó ra file png hay psd, chứ brush thì chỉ 1 màu
    Hà BơPhạm Hiếu thích bài viết này.
  7. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

brush thì chỉ dc một màu thôi :|
    CrocsleePhạm Hiếu thích bài viết này.
  8. Phạm Hiếu

9. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Cái ảnh của bạn, bạn xóa sơ sơ xung quanh con cá đi, ctrl+l hoặc ctrl+m để chỉnh cho nó rõ nét hơn, sau đó thì bạn cứ việc define nó, trong bảng màu thì từ vị trí mã màu 000000(màu đen đó) trở lên thì opacity nó sẽ giảm dần, và 0% là màu trắng (ffffff) ^^ cho nên nếu cái hình trên nền trắng thì cứ define thẳng (cắt chỉ khi bạn muốn brush của bạn gọn gàng, sạch đẹp thôi)
    còn brush chỉ 1 màu đen. ước gì mà photoshop phát mình ra brush màu nhỉ :3
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

11. Phạm Hiếu

Hồng Sơn thích bài viết này
  12. Phạm Hiếu

mấy cái ảnh thể loại này mình củng có nhiều rồi, cám ơn bạn

Ủng hộ diễn đàn