Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách làm hiệu ứng như video này !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi FrenzyGrand, 17/3/15.

Lượt xem: 1,946

1. FrenzyGrand Mới đăng kí

Từ 0:16 -> 0:40
    Em đang muốn làm giống thế này, mong mọi người giúp đỡ.
    Em cũng thắc mắc là cái video ở bên trong có chỉnh sửa, dùng hiệu ứng gì ko hay đấy video gốc vì trong game em quay không được như thế. Cảm ơn các bác trước :x

...
  2. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

họ sử dụng không nhiều. kết hợp cả PTS lẫn Ae. bạn có thể tìm hiểu việc dùng blur lúc hết logo, họ dùng blur để lấy nét dần lên trong khoảng 2 frame. mấy cái mà từ 2 bên chạy vào, bạn có thể tìm hiểu từ khóa: "lower third". còn ảnh thì cắt ra 3 nhát r ghép cho l=nó chạy vào từng cái theo hướng từ trên xuống. Chịu khó mò mẫm thôi :)
    FrenzyGrand thích bài viết này
  3. FrenzyGrand

FrenzyGrand Mới đăng kí

Cảm ơn bạn ^_^

Ủng hộ diễn đàn