Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách setup micro để thu âm giọng nói trên máy tính

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Thiên Ma, 18/5/13.

Lượt xem: 13,377

1. Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mọi người cho mình hỏi ngu cái , mình đã set microphone đầy đủ để ghi âm , nhưng ko biết tại sao vẫn ko ghi được , tại trước giờ chưa bao giờ ghi âm nên ngu quá , mình up 1 loạt ảnh lên để mọi người giúp xem nhé ...

...
    Deemgr thích bài viết này.
  2. Bùi Lộc

Bùi Lộc Thành viên cấp 1

Bác thu bằng soft gì thế ợ?
    Thiên Ma thích bài viết này
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bùi Lộc Mình thu bằng sound recorder có sẵn trong Win 7 luôn đó bạn
    Đoilơ ViệtDesigner Trên mạng hướng dẫn lằng nhằng , đọc mãi ko hiểu nên đành phải lên đây lập thớt :|
  5. Đoilơ ViệtDesigner

Sao em thấy hiểu mà, có mấy bước là xong, đáng tiếc là em bị thất bại mặc dù làm giống y chang chàng chàng, quá đen :|
  6. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

>.< chả hiểu sao máy mình vẫn nói đc =="
  7. Bùi Lộc

Bùi Lộc Thành viên cấp 1

Èo trước giờ em chưa xài cái Sound Recoder bao giờ. Em nghĩ nếu bác thu âm giọng hát bác thử xài Adobe Audition thử xem. :D
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Bùi Lộc thì cũng phải cài mic rồi mới thu âm đc, sau đấy muốn thu trên phần mềm nào thì thu chứ.

Sao mọi hôm thấy nhiều người thu âm thế mà giờ ko có ai vào vậy trời, em cũng đang rất thắc mắc lắm đây.
  9. HSP

HSP Thành viên cấp 4

a Thiên Ma thử mở sound recorder kiểm tra thử xem thu đc ko
  10. Bùi Lộc

Bùi Lộc Thành viên cấp 1

Máy em cũng bị tình trạng tương tự như 2 bác, nhưng em vẫn thu bằng Adobe Audition bình thường. Chỉ là em ko rõ cách chỉnh mic trong Sound Recoder là chỗ nào thui bác ạ. =__=
  11. Thiên Ma

HSP Thì đấy , mình ghi âm bằng sound recorder đấy nhưng ko dc :|
  12. Đoilơ ViệtDesigner

Chả có nhẽ làm 1 cái tut, vừa làm vừa đặt cái điện thoại 1 bên rồi ghi âm, xong rồi copy đoạn ghi âm đưa vào mt rồi ghép với video :))
  13. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Thu âm toàn dùng Au - thấy chẳng gặp vấn đề gì sất ! Hí hí hí ... :3

[​IMG].
    Bùi Lộc thích bài viết này
  14. HSP

HSP Thành viên cấp 4

e dùng laptop cài hdd vài lần nhưng thu AU - hay sound recorder bt dù hem cài đặt riêng gì về mic hết
  15. Thiên Ma

Ai giúp với !
  16. Đoilơ ViệtDesigner

17. mgr

mgr Cựu quản trị

:D mình không biết mấy cái này, up lên cho ai giúp đỡ Thiên Ma vậy!
  18. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Thiên Ma
    Ông xài Adobe Audition đi. Nó không chỉ tự fix để máy ghi âm được, mà nó còn chỉnh sửa âm thanh, thêm hiệu ứng, thậm chí là tăng độ hấp dẫn cho giọng nói nữa. Lời khuyên chân thành đó.
  19. Đoilơ ViệtDesigner

Crz thế nếu như thu âm trong quá trình làm TUT thì sao bác :-?
    Với cả dùng Au ko cần cài đặt mic trong chỗ sound recording cũng được hỡ, mọi hôm em vẫn phải chỉnh trong chỗ sound recording mà nhỉ :-?
    Mà giờ bác nào hướng dẫn chỉnh trong chỗ sound recording đi ợ ( nằm trong cái thực đơn chuột phải của cái biểu tượng loa của máy tính nằm dưới góc màn hình ấy.
  20. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Cái này gặp nhiều với win 7, bạn cứ enable hết 3 cái sounds nếu ko dc kiểm tra drive của main nhá

Ủng hộ diễn đàn