Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi đáp: Ổ DVD Vaio chỉ nhận DVD không nhận CD

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi lehuyducanh, 5/1/13.

Lượt xem: 2,456

1. lehuyducanh Banned

Em mua lại 1 con vaio, chả hiểu sao về nhà chạy DVD thì ngon nghẻ, còn đút CD vào thì nó cứ trơ ra. Anh em cho em hỏi giờ em phải làm gì ạ :D

...
  2. Long Khánh

Long Khánh Thành viên cấp 2

Nếu CD đưa sang máy khác đọc đc thì ổ DVD của bạn giống vs máy mình rồi, còn nguyên nhân thì bó tay. Theo mình đoán là ổ kén đĩa hoặc sắp hư rồi, hạn chế dùng, xem phim thì lên mạng tải, chép CD thì chép nhờ máy đứa khác, cài đặt thì tải trên mạng về chép USB cài... Tóm lại, ổ đĩa giờ chỉ làm cảnh.=))
  3. lehuyducanh

lehuyducanh Banned

Thôi xong con ong :-ss Thôi dành tiền mua cái SSD thay cái DVD luôn :))
  4. Noitc

Noitc Thành viên cấp 1

Ổ đĩa giờ làm cảnh thật.
    lehuyducanh thích bài viết này
  5. lehuyducanh

lehuyducanh Banned

Nếu thấy làm cảnh thì bác mua SSD về thay chỗ DVD đi, Win 7 thằng bạn em khởi động có 6s là xong @@
  6. Long Khánh

Long Khánh Thành viên cấp 2

Ổ SSD thì có liên quan j vs ổ DVD ta?? :-/ Ổ SSD đọc đc CD - DVD như ổ DVD à ? :-"
  7. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Mang đi bảo hành chứ sao nữa :D Đã đọc DVD chắc chắn đọc được CD và VCD mà.
  8. lehuyducanh

lehuyducanh Banned

Tháo ổ DVD ra, đặt SSD vào đó :)) Vứt luôn ổ đĩa :))
    Long Khánh thích bài viết này
  9. lehuyducanh

lehuyducanh Banned

Hết bảo hành 1 năm rồi bạn ạ :))
  10. Noitc

Noitc Thành viên cấp 1

Máy không có đọc đĩa!
    lehuyducanh thích bài viết này
  11. lehuyducanh

lehuyducanh Banned

Mac chăng :P

Ủng hộ diễn đàn