Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi Đáp Xin Làm Photoshop Trong Studio

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi Dương DesignArt, 31/8/15.

Lượt xem: 7,501

1. Dương DesignArt Thành viên cấp 2

Hi cả nhà!
    Em muốn hỏi ở Hà Nội mình có Studio anh chị nào nhận vừa học vừa làm ảnh cưới không nhỉ.
    Em làm thiết kế được hơn 1 năm, và thấy cuộc sống nó chênh vênh quá, đang muốn chuyển qua làm ảnh, vừa theo niềm đam mê, vừa muốn một cái gì đó nó ổn định và lâu dài, cơ mà xin ở các Stu thì mấy anh chị bảo chỉ nhận Photoshop đã từng làm Stu 1-2 năm gì đó...
    Các bác cho em hỏi: như thế này thì người nông dân biết phải làm sao nhỉ

...
  2. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

Thì bạn cứ nói làm studio gì đó nhiều vào khoảng 4 hay 5 năm gì đó - bạn cứ nói đại tiệm nào đó thí dụ đã làm ở TPHCM . nhưng phải về bắc vì lý do gì đó .....
    Ai mà đi sưu tra việc bạn đã làm ở đâu - còn khi làm thì học hỏi bổ sung thêm - như Bác Hồ hoặc bao nhiêu người còn thường xuyên phải học nữa học mãi
    August Lê thích bài viết này
  3. Dương DesignArt

Dương DesignArt Thành viên cấp 2

Vũ Anh Nhân: bác nói đúng. Mình có thể nói dối thế được, nhưng khi họ test, thì cách làm màu, cách sử dụng tool, các plug-in của PTS, người đã qua stu hay chưa, họ chỉ nhìn qua là có thể biết được... Thời gian làm việc có thể nói dối được. Nhưng kinh nghiệm thì không.
    Nói dối nhiều vậy sẽ tạo thói quen k tốt :))
  4. tran00minh00hieu

tran00minh00hieu Thành viên cấp 1

Có kinh nghiệm thiết thế thì học làm ảnh cưới cũng nhanh thôi mà, bạn lấy stock trên diễn đàn mà vọc vạch, tìm hiểu thêm cách cắt ảnh theo khổ nữa là được mà, làm nhiều thì có kinh nghiệm thôi.
  5. Dương DesignArt

Cơ mà hôm xin vào Stu, ông anh ở đó test qua 1 vòng, xong chốt lại bảo mình làm k đúng, phải học lại từ đầu và... Mất học phí :)) Nên thôi out luôn :v
  6. s6atthu123

s6atthu123 Thành viên cấp 1

Ráng mất phí kiếm cái kinh nghiệm cũng đc sao lại bỏ... ??? :-(||>
  7. Dương DesignArt

Hơn nữa.. Xong mình cũng làm cho ổng chứ đi đâu mà thiệt :v
  8. drax

drax Thành viên cấp 4

ps dùng trong thiết kế với làm ảnh nó khác nhau b ạ. làm design thì có lợi thế về ý tưởng một chút nhưng cách xử lý màu sắc nó có khác nhau, cho dù bạn từng làm lab ảnh chuyển sang studio thì cách xử lý cũng có khác nhau r.
  9. Vũ Anh Nhân

bạn đã có một phần kinh nghiệm rồi - với sự tự tin của bạn dám xin việc làm tức là bạn đã
    khẳng định mình làm được - mình không nói bạn tính nói dối người khác - mà sự tin của người khác muốn bạn phải nói dối - chưa chắc những người đã làm lâu năm là có kinh nghiệm - trong PS là sự sáng tạo của mỗi người - nó là đống gạch tùy sự sắp xếp của bạn thôi ...
    còn nếu bạn chưa tự tin thì mình chịu - mình nghĩ bạn làm được đó - đó không phải là cách nói dối - mà là cách bạn cho người khác biết bạn làm được
  10. Dương DesignArt

Vũ Anh Nhân - Thanks bạn!
    Cơ mà người VN mình có câu. Nhập gia tùy tục...
    Khi mình đã vào đâu làm, thì 1 phần mình phải tuân thủ họ. Nên nếu tự tin quá, thể hiện quá, không những làm ngta không công nhận, khéo lại bị đánh giá là ATSM, rồi cầm đèn chạy trước ô tô cũng nên. hì!
    Đó là suy nghĩ của mình thôi...
    Hiện tại mình làm thiết kế bên in ấn nhiều hơn.
    Cơ mà bản thân muốn làm ảnh thôi...
    Giờ mà kiếm được Stu nào cho vừa học vừa làm thì tốt nhỉ... :)
  11. Vũ Anh Nhân

nếu bạn ớ TPHCM thì mình có thể chắc chắn giúp bạn
  12. Dương DesignArt

bạn nói vậy, mai mình bay vào HCM bây giờ :)
  13. Vũ Anh Nhân

mình chắc chắn - chắc mình lớn hơn bạn mình không nói dối đâu
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/9/15
  14. Dương DesignArt

chắc vậy... Xin phép được gọi bác 1 câu tiền bối :))
    Em sn 90
  15. Dương DesignArt

hic... thế này phải gọi là bác thật r :)) cơ mà k biết xưng em hay xưng cháu :))
    bác add sky cháu nhé. s2duongnguyen :))
  16. Vũ Anh Nhân

vì mình đang bận mình sẽ cố gắng tìm cho bạn một số tư liệu của các bậc tiền bối sưu tầm có thể giúp ích cho bạn được - cái này là mình sưu tầm thôi nghen ..có gì chờ mình
  17. Dương DesignArt

18. tran00minh00hieu

tran00minh00hieu Thành viên cấp 1

Mình cũng từng là nạn nhân của những lời hứa trên mạng đây, nếu ai đó có lòng học thì tìm ra trung tâm nhé, vì những người thầy ở trung tâm là những người từng làm ở các studio, hoặc là chủ studio, hoặc là các chuyên gia về nghành ảnh, còn học ở studio là học nghề, bạn hãy tìm hiểu cho kỹ, mình cũng làm ở minilab ở Thủ Đức, nhưng lương thì không bao nhiêu, mang tiếng là dạy nghề nhận vô dạy mấy thao tác cơ bản, cắt ảnh xong chuyển qua máy là rọi thôi, vì máy có chế độ cân chỉnh riêng, nên ảnh vào là cắt xong nâng sáng tối là xong hết ......không cần gì nhiều .....Còn ảnh cưới là nghệ thuật nên kỳ công lắm ....
  19. gado

gado Thành viên cấp 2

Mình cũng từng giống như bạn, lúc đầu làm thiết kế quảng cáo in ấn, được nửa năm (mình tự học corel trên mạng) khi biết Photoshop thì mình thấy thích Photoshop hơn, rồi cũng học Photoshop trên mạng, khi đi xin việc ở Studio thì người ta không nhận :D.
    Rồi mình nghỉ ra 1 cách, mình xin vào 1 studio làm với điều kiện làm không lương luôn (vì người ta kêu học có phí), trong thời gian làm việc ở đó mình thấy môi trường làm việc khác hẳng những thứ mình học trên mạng (phải nói là những gì mình học trên mạng đều không thể dùng được), nhìn cách họ làm rất chuyên nghiệp, mà cái chuyên nghiệp ở đây là ở chỗ "phím tắt" (vì thời gian mình học trên mạng không thấy chỉ dùng phím tắt Vd:Ctrl+U, Ctrl+L v.v.) còn về phần nhìn màu thì làm lâu mình nghỉ sẽ làm được thôi, mình làm ở đó được 1 tháng thì nghỉ, sau đó xin vào 1 quầy ảnh bên Đảo làm hình cho khách du lịch ( Lương 4t5 >5t) ở khánh hòa lương như vậy là cao rồi :)):)).
    Bạn hãy tự tin lên chúc bạn thành công<:-P
    ToiHocDoHoa.comDương DesignArt thích bài viết này.
  20. Dương DesignArt

cái phím tắt thì mình thấy BT mà. chuyên cái vẹo zì đâu... quan trọng là cách thức làm ra SP ấy :))
    Chứ phím tắt, mình TK website còn gấp mấy chục lần các cụ làm ảnh cơ :D

Ủng hộ diễn đàn