Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi]Kẻ sọc trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kushy, 26/6/12.

Lượt xem: 16,352

1. kushy Thành viên cấp 1

Ở đây có 2 ví dụ về hình kẻ sọc trong PTS ai biết làm nó sọc như vậy chỉ mình với? trôngđơn giản mà rất dễ nhìn.
    Rất cám ơn mọi người.

...
  2. TùngSummer

TùngSummer Thành viên cấp 1

kushy thích bài viết này
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Tạo pattern và fill nó lên :)

kushy thích bài viết này
  4. sonhd92

sonhd92 Thành viên cấp 2

http://subtlepatterns.com/

Share cho bạn trang này chuyên pattern nhé, thích cái nào thì down về thôi. Đa số đều là dạng ảnh png chứ không phải là file pattern :|. Lúc mới mò ra trang này cũng lớ ngớ :))
    kushy thích bài viết này
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nếu là ảnh png thì phải vào Edit -> Define Pattern để tạo pattern cho nó rồi lúc Fill mới thấy!
    TùngSummerkushy thích bài viết này.
  6. sonhd92

sonhd92 Thành viên cấp 2

cái này thì chắc bạn ấy biết rồi anh ạ
    kushy thích bài viết này
  7. kushy

kushy Thành viên cấp 1

cám ơn mọi người nhiều nha... em còn newbie nên chưa biết gì đâu? mong các bác chỉ bảo tận tình :)

Ủng hộ diễn đàn