Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi - Trên 4rum có ai là chủ nhân của mẫu thiết kế này ko ạ ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi abstyle, 22/3/15.

Lượt xem: 4,237

1. abstyle Thành viên cấp 2

Hi mọi người,
    Chuyện của mình là như này, mình có ông anh nhờ 1 người khác ( gọi là A ) thuê ai đó thiết kế 1 mẫu bao bì sản phẩm và hình ảnh như này.

Ông A này bảo ông anh mình là thuê nước ngoài nó làm và giá là 800$
    Và hiện này ông anh mình muốn lấy cái file gốc của mẫu bao bì thì ông A kia bảo là bên thiết kế nó ko đưa, và hỏi thì bảo là bọn nước ngoài nó thế, rồi đưa cho 1 số dt và tên công ty như sau:

Em check tên công ty thì sai, số dt thì số cuối cũng sai.
    Chỉ có công ty Ivanka và nó làm nội thất các thứ chứ ko thấy về thiết kế cái này.
    Nên nay post lên đây hỏi xem có ai trong này làm cái mẫu này thì cho mình biết với nhé.
    Cảm ơn a e.

...
  2. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

cái này chắc nó đòi thêm này nọ ấy mà. Bjo bạn kiếm người thiết kế lại cũng ko bao nhiêu.

Với bao bì này mà bị chém với giá 800$ thì ko đáng. Bjo bạn thiết kế lại và đăng ký bản quyền thế là xong.
  3. IZBlog

IZBlog Thành viên cấp 2

800$ - Vãi cả Designer:3
  4. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

800k đây mình làm cho =))))
  5. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

1USD cứ gọi là 20 k , 800 x 2 = 16m mình lấy 1m , cho bạn 10 M , thế là tích kiệm cho anh của bạn 5 m , Y trang như này luôn :D
  6. w32bigbang

w32bigbang Thành viên cấp 2

ko đến đâu bạn a nứoc ngoài họ làm rất quy tắc làm gì có chuyện như này thế này là làm trò rồi :)))) bảo ông anh bạn đừng trả nhé :)) nó lừa đấy
  7. abstyle

abstyle Thành viên cấp 2

ông ấy ko hỏi mình, đặt làm xong cmnr, h mình bảo đòi bản gốc thì thằng A kia cứ lươn khươn ko đưa, chán lắm :-<
  8. w32bigbang

abstyle bảo a bạn huỷ nhé ko đưa gốc thì huỷ thôi :)) mà đã trả tiền cho nó chưa :))
  9. abstyle

abstyle Thành viên cấp 2

làm xong xuôi có thành phẩm hết rồi, trả tiền rồi, h đòi bản gốc nó ko đưa. :(
  10. w32bigbang

abstyle thôi xong doạ đưa lên phường là nó són ra ngay í mà bao có người gọi điện về vụ bản quyền họ cho luật sư đến nói chuyện blah blah :)))
  11. Arte Nguyen

Arte Nguyen Thành viên cấp 1

800 $ cho cái thiết kế bao bì như này @@ tại sao mình không gặp những khách hàng dễ tính như vầy trời @@

Ủng hộ diễn đàn