Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi xin ý kiến các bro về dòng lap gọn nhẹ, design hình ảnh và video đơn giản.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi light42, 16/5/15.

Lượt xem: 1,971

1. light42 Mới đăng kí

Hi mấy bro. tình hình là em đang lên plan cho chuyến du lịch phượt từ Nam ra Bắc cho thời gian sau.

Em định thực hiện 1 số idea. Mang theo lap trên đường chỉnh sữa ảnh và làm cái video gọn nhẹ xuyên suốt chuyến đi.
    Như tiêu đề, em muốn tham khảo kinh nghiệm của các bro xem nên sắm lap nào cho phù hợp.
    Đáp ứng yêu cầu là: gọn nhẹ dễ mang theo, dễ cất giữ, thường lượng pin kha khá, cấu hình không quá cao nhưng phải đạt yêu cầu xây dựng được clip đơn giản và chỉnh sữa ảnh nhè nhẹ.
    Em đang nghía con Macbook Pro Retina 13inch (2015) mấy bro cho em xin ý kiến với

À đúng rồi, các bro nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em lun về các thứ cần thiết như: loại xe phượt (cái này e băn khoăn quá nên sắm 1 chiếc lun) máy ảnh, len, các thứ khác cần cho chuyến đi... :D để e tính toán xem tổng thiệt hại là bao nhiêu :D

Mong được các bro vào chỉ giáo. Tkz các bro nhiều.

...
  2. minhtamht

minhtamht Banned

Thôi chọn phiên phiến thôi bạn, xe thì bạn cứ chọn drim hoặc simson đi ổn
    light42 thích bài viết này
  3. hai_data

hai_data Banned

macbook, nếu có tiền
  4. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

haiz, cứ thấy bài nào hỏi mua máy tính mà thấy phân vân với Macbook là mình cứ nghĩ là nó là một đứa lắm tiền, và một đứa lắm tiền thì nó thích mua gì thì mua, chẳng cần mình giúp :go:
  5. light42

light42 Mới đăng kí

#minhtamht:
    Bác có kinh nghiệm về chiếc nào ko cho e xin ít thông tin về chiếc đó với (như nên mua củ hay mới, giá tiền thế nào là vừa, có lưu ý gì trong lúc sử dụng không? ) em cảm ơn bác đã quan tâm :D
    #hai_tat:
    em chọn Mac là vì tính gọn nhẹ và tính hỗ trợ của nó cho việc thiết kế, chỉnh sữa ảnh, video (cho hình ảnh chân thật hơn) tiện mang theo và bảo quản hơn các dòng máy khác. Với 1 phần e cũng chỉ biết có tới nó thoy. Bác nào có gợi ý nào khác hay kinh nghiệm sử dụng thì giúp e. E cảm ơn nhiều.
    #Cyan:
    Cần chứ bác, đầu tiên, e ko phải là người có nhiều tiền. e đang lên plan để dự kinh phí biết mà đi cầy cho đủ chứ chẳng dư giả có sẳn gì đâu bác :D chủ yếu là với thông tin ít ỏi em có, e nghỉ con đó thích hợp nhất thoy. Nói thật, thì với em ~28tr là 1 khoảng rất lớn nhưng ngoài nó e chưa nghỉ ra con nào hợp lý hơn nên mới xin ý kiến các bác có kinh nghiệm giúp e đó chứ.

p/s: Cảm ơn các Bro đã quan tâm. Mong được chia sẽ tiếp ạ.
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Chịu chơi, chịu cày, chịu sửa thì sắm con Minsk đi, khắp nẻo đường Việt Nam đâu đâu cũng có AE. Và AE mình sẽ rong chơi hết cuộc đời này.
  7. light42

light42 Mới đăng kí

dabeomoon tkz bác, e vừa search xong, nhìn thấy là mê ngay. Đúng kiểu e kết, hàng Nga ngon nữa, giá cũng tương đói ổn. Chỉ có vấn đề em băn khoăn là hàng cũ này ko biết chọn tiêu chí như thế nào để mua, mà đi dài nên sợ hư hỏng dọc đường lắm bác ạ, với giá tầm bao nhiêu là vừa. Bác có kinh nghiệm chỉ bảo gì thêm cho e về vấn đề này ko? Cảm ơn bác nhiều!

Ngoài xe ra bác có gì chia sẽ thêm e về kinh nghiệm phượt đồ, nói chung e cũng mới tìm hiểu sơ lên hỏi ý kiến ae cho nhanh, ae cho từ khoá nào thì e search thoy chứ e chưa biết nhiều.
  8. minhtamht

minhtamht Banned

light42 Cái này thì tùy thôi, theo sở thích, còn tư vấn nó có nhiều kiểu lắm. mình thì mình hay dùng dòng business vừa bền lại tiện dụng mang theo, mình cũng thường mua máy cũ của dòng này, chạy êm, ổn, rơi từ độ cao 2m trở xuống vẫn sd được, lần đầu tiên mua về mình thử đứng lên trên lap của mình vẫn ok. mình đang dùng con HP EliteBook 8440p nhưng nếu bạn muốn nhỏ gọn có thể dùng loại Hp EliteBook 2560p hình như còn con nhỏ hơn cũng có nhiều điểm bán lap, bạn xem thử tại đây
    http://minhvu.vn/detail-product-view-1-18-349_hp-elitebook-2560p.html
    mình chỉ tư vấn cho bạn chứ không phải quảng cáo bán lap nhé.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn