Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn Bend màu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nhí Nha Nhí Nhố, 29/8/12.

Lượt xem: 2,990

1. Nhí Nha Nhí Nhố Mới đăng kí

Mình nhìn tut các bạn làm bend màu rất đẹp, mình rất muốn làm theo nhưng chả biết làm thế nào. bắt đầu từ đâu
    Ai có bài hướng dẫn hay làm như thế nào để có thể tự bend màu được thì chỉ mình với.
    Hoặc muốn làm giống tut các bạn hướng dẫn thì làm như thế nào, Làm bằng hình khác ý :)

...
  2. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

-1: đặt tên topic cho đúng với nội dung, ví dụ: Xin hướng dẫn Blend

-2: Post cho đúng nơi quy định

-3: tìm kiếm trước khi lập topic [​IMG]
    sayhello, ga_con, HuynhMyDung08Daklak2 người khác thích bài viết này.
  3. Nhí Nha Nhí Nhố

Nhí Nha Nhí Nhố Mới đăng kí

1. Đặt rồi k sửa được nữa
    2. Post ở đâu nữa mục hỏi đáp còn gì
    3.Tìm rồi chả thấy
  4. Versus

Versus Thành viên cấp 1

nhanh gọn lẹ nè, down PS CS5 hoặc đại khái thế về

bật cái TUT lên
    down stock trên TUT về
    nhìn hình
    bắt chước

bắt chước nếu giống kết quả trong TUT rồi thì lấy hình khác ra làm tương tự, tiếp đến bắt đầu thay đổi thông số (màu)...để có kết quả khác

practice quyết định tất cả bạn à
    Người tình của gió thích bài viết này
  5. Nhí Nha Nhí Nhố

Nói vậy cũng nói
    Phần lớn các bài cứ hướng dẫn các phần chỉnh từ đầu đến cuối lâu lâu mới thêm hình kết quả vào :( Nood thì làm sao mà làm theo được
  6. 2525132524

2525132524 Thành viên cấp 1

thế thì việc đầu tiên bạn nên làm quen với giao diện cua pts đi lúc đấy đọc tut sẽ hiểu.còn nếu khả năng k tự học đc nên tìm lớp mà học. Chứ hỏi như bạn ai mà trả lời đc. Đa số trong diễn đàn mọi người đều tự học theo tut k qua trường lớp. Có rất nhiu tut chi tiết chăng wa bạn k chiu tìm tòi.
    h0angl3vanHuynhMyDung08Daklak thích bài viết này.
  7. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mình chẳng hiểu bạn muốn hỏi cái gì? Các tut đa số đều chỉ dẫn từ đầu đến đuôi, có hình ảnh minh họa rồi mà giờ bạn còn đòi cái gì nữa? Muốn có người đứng bên cạnh chỉ từng bước àh? Với ảnh của bạn thì cũng cứ làm theo những bước như tut thôi, và tùy theo bức ảnh mà kéo thông số khác đi 1 chút cho nó phù hợp với ảnh thôi chứ!

HuynhMyDung08Daklak, Trình NguyễnDung Jin thích bài viết này.
  8. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Nếu bạn không biết cách chọn các công cụ trong tut, bạn nên học pts căn bản trước:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/huong-dan-hoc-pts-cs5-tu-can-ban.44/
    Muốn blend được theo ý mình bạn phải thực hành nhiều, thật nhiều,..... rồi bạn sẽ làm được thôi :))
    Làm theo tut hướng dẫn cho hình khác được hay không thì còn tùy xem hình trong tut và hình bạn làm có những tính chất giống nhau hay không, nếu không giống nhau thì khi áp dụng cùng 1 tut có thể cho ra kết quả khác hoàn toàn với kết quả của tut :))
    Nếu bạn không tự tìm hiểu được thì có thể đi học :))
    Theo mình thì bạn nên học các công cụ cơ bản của pts, sau đó bắt chước các tut cơ bản (sử dụng stock của tut luôn, đừng lấy stock khác sẽ cho kết quả khác), rồi dần dần lên các tut nâng cao, rồi tự vọc,... trong quá trình đó bạn sẽ nhận ra được nhiều điều mà người khác không thể chỉ cho bạn được :D
    Mấu chốt vẫn là luyện tập, luyện tập và luyện tập.
    Còn nếu như bạn đang tìm 1 con đường tắt đi đến thành công thì mình khuyên bạn nên từ bỏ đi :D Ai lúc bắt đầu cũng nood thôi :D
    Dung Jin thích bài viết này
  9. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

Phải học những cái cơ bản cái đã bạn à, tool này dùng để làm gì, sử dụng ra sao,...rồi mới học blend không nhiều lúc trong TUT hướng dẫn dùng công cụ này mà chẳng biết làm sao để tìm ra nó thì cũng hơi căng đó :D. Nói chung bạn cứ chịu khó mày mò các box thì sẽ tìm ra nhiều điều thú vị lắm :)
  10. Ono

Ono Thành viên cấp 2

Cánh nhanh nhất là ban tìm từ khóa " Action bờ len màu "
  11. congcrows

congcrows Thành viên cấp 1

điên google phát thử xem ra hàng loạt thứ liên quan tới bend màu , có cả cẩm nang đấy tìm kiếm đi đã hẵng lập cái tóp với vẩn này . nếu ko tìm dc thì khả năng tìm kiếm trên google có vd nên xem lại
    HuynhMyDung08Daklakga_con thích bài viết này.
  12. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

cái này gọi là giết người ko dao này :-"
  13. Trình Nguyễn

Trình Nguyễn Thành viên cấp 1

14. ga_con

ga_con Mới đăng kí

nản với mấy bố thích ăn sẵn kiểu này :))
  15. TylerKid

TylerKid Về hưu

uầy, bạn chưa biết bắt đầu từ đâu mà tự nhận mình noob rồi :|
  16. Nhí Nha Nhí Nhố

Cảm ơn mọi người đã góp ý.
    Thế thôi là mình biết rồi
    Giờ mình sẽ tự tìm hiểu, không được nữa chắc phải tìm lớp :)

Ủng hộ diễn đàn