Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn vẽ bánh hamburger bằng Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Tutorial' được đăng bởi phạm khôi, 16/5/14.

Lượt xem: 9,315

1. phạm khôi Banned

Hôm nay thiết kế in ấn phạm khôi sẽ giới thiệu các bạn cách vẽ bánh hamburger hoàn toàn từ vector và cụ thể là từ lusstrator, hy vọng qua bài viết này các bạn sẽ sử dụng các công cụ vẽ trong Ai thuần nhuyễn và đi kèm với vài hiệu ứng

Đây là kết quả cuối cùng:

Bước 1:
    Chúng ta cần 1 hình mẫu để vẽ nó ra, tôi không phải và thánh thiết kế nên kiếm 1 tấm hình hamburger gần giống chúng ta sẽ đi path nó lại hết, vẽ hình elipse và tô gradient 3 line màu như hình sau đó ta vào menu Effect – stylize –inter glow chỉnh thông số như hình cho đối tượng ta vừa chọn

Bước 2:

Chúng ta vẽ thêm 1 layer nữa cho nó nằm đè trên đối tượng khi nãy và tô gradient như hình

Bước 3:
    Hãy đi path miếng rau này, đừng lo bạn vẽ không đẹp chúng ta chỉ cần để ý những chỗ rìa ra thôi, những chỗ bị che khuất đi thay kệ nó tô gradient xanh lá nó sẽ ra miếng rau :D

Bước 4:
    Đến miến thịt bò

Bước 5:
    Đến miến cà chua hãy đễ gradient xéo xéo ta sẽ có cảm giác như là thớt sắc miếng cà chua nhé

Bước 6:
    Chúng ta copy thêm 1 tấm rau nữa và cho hiệu ứng blur tạo cảm giác bóng đổ. Blur nhẹ thôi tầm 5 px là được rồi

Bước 7:
    Kế tiếp là phần bóng đổ dành cho nguyên cái bánh chúng ta lại lấy đối tương cái hình elipse khi ban đầu vẽ chỉnh blur và kéo nó xéo 1 góc ta sẽ có được 1 cái bóng ấn tượng

Bước 8:

Pho mát là thứ không thể thiếu trong hamburger vì thế chúng ta sẽ vẽ 1 tấm phomat và tô gradient cho nó trông thật hấp dẫn đúng không, sau khi vẽ xong copy thêm 1 lẫn đối tượng phomat và sắp xếp chúng chồng lên nhau tạo cảm giác 3D, lưu ý ở đây khi mà đối tương phomat nằm dưới chúng kéo gradient vùng tối xích qua chúng ta sẽ cảm nhận thấy bóng đổ

Bước 9:

Đến đây là gần xong rồi chúng ta thêm 1 cái bánh ở trên nữa là xong cũng vẽ 1 hình tròn và tô gradient như hình,

Bước 10:

copy ra thêm và chỉnh blur như hình và e tấm nữa chúng ta làm bóng với các bước như trên,

Bước 11:
    thêm 1 chút người những gia vị vào nữa và chúng ta đã có 1 ổ bánh hamburger

với việc này hãy sử dụng vào các trường hợp có khách hàng cần thiết kế in name card về hamburger nhé, cảm ơn các bạn đoc bài hướng dẫn này tôi là thiết kế in ấn Phạm Khôi chuyên in name card giá rẻ, in danh thiếp giá rẻ nhất nhì Sài Gòn

...
    Vinh Rux, Hẻo Hóm Hĩnh, WhiteSakura5 người khác thích bài viết này.
  2. Đoàn Võ Duy Thanh

Đoàn Võ Duy Thanh Thành viên cấp 2

Tut của bác rất hay, nhưng mà mình có 1 góp ý nhỏ là bác mỗi lần viết tut check lại lỗi chính tả trước khi đăng, như vậy bài tut của bác sẽ trông chuyên nghiệp hơn. Vì mình vào thấy bác viết có vài lỗi chính tả nhỏ. Không phải soi nhưng mình hay viết hơn thiết kế nên mình góp ý thế :D
    Mong bác có nhiều tut hay hơn cho anh em học tập :D cảm ơn tut của bác nhiều nhé :D
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đầu tiên mình xin thông báo là bạn đã vi phạm nội quy tiêu đề, vì đây là bài chia sẻ nên mình du di sửa giúp bạn.

Thứ 2 là về vấn đề watermark, hình như bạn tgia diễn đàn chia sẻ với mục đích PR là chính thôi, cho nên watermark nhìn rất thô! Mình hi vọng ở những bài viết sau, bạn nên PR kín 1 chút, chứ đừng có phô quá nhé :)
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Viết tut mà cái wtm nó to quá, chủ yếu là PR thì phải :-?

Ủng hộ diễn đàn