Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không hiển thị icon brush PS (CS6)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Kin Phan, 23/6/18.

Lượt xem: 3,533

1. Kin Phan Mới đăng kí

Chào mọi người ạ,
    Em mới tải lại PS CS6 nhưng icon brush thì không hiển thị mà thay vào đó là hình một trang giấy trắng.
    Mọi người, ai biết giúp em cách fix với ạ. Em cám ơn nhiều!

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Phải đổi mục View, ở sát góc phải trên, thành Thumpnail, lớn, là có preview, ngoài ra, còn có cái vụ, đang sài Portable, thì hok có preview, nói tóm lại, là còn 1 cách cuối này, phải có preview :
    chuột phải file Brush đó, chọn open with Photoshop, chõn đường dẫn Photoshop , có móc vào nút, Alway, dc hay hok, biết liền. neu hok có hình, là do lỗi, thì kệ nó, hok cần gỡ cài nhiều lần, phòng tránh hư Cracked, còn khó nhai hơn preview.
    Kin Phan thích bài viết này
  3. Kin Phan

Kin Phan Mới đăng kí

tranvan.muon
    Cảm ơn anh rất nhiều ạ.
    Em sẽ thử ngay
    Ah, bản em dùng là extended ạ.
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Kin Phan: Nếu hok preview dc, mà e vẫn muốn có , thì còn cái chiu cài phần mềm gì đó, (để trong kho, quên tên ròi), là xem ngon tất cả sản phẩm PDF. A,I, EPS, PSD, các loại brush này luôn, mà tùy e có cần quan trọng previw hay hok cần thoai.

Demo cho e xem chơi, Preview Brush trong kho lớn luôn nè, vừa ý, thì down về, hok vừa ý, thì lựa trong kho lớn nữa, hok chiếm dung lượng máy tính PC luôn:

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn