Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm thế nào để chỉnh âm thanh của slide và sound trong phần mềm Phoshow Producer ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi tranhoang0, 4/5/16.

Lượt xem: 1,948

1. tranhoang0 Mới đăng kí

Tình hình là mình có một cái slide và một cái soundtrack. Nhưng soundtrack thì nó lại ngắn hơn cái slide mà mình lại chỉnh âm thanh trong slide là 0 % để chỉ nghe soundtrack. Làm thế nào để khi soundtrack hết thì lại có âm thanh của slide ? Thanks trước

...
  2. Lê Ngọc Tùng

Lê Ngọc Tùng Mới đăng kí

Bạn tách nhạc của cái slide riêng ra, rồi cắt đoạn nhạc đó với thời gian chuẩn của đoạn slide sau khi cái soundtrack hết (hiểu ý mình ko?), rồi bỏ âm thanh đã cut đó sau cái soundtrack đó trên proshow.
    Bạn có thể dùng Format Factory để tách nhạc và cắt nhạc.
    Mình chỉ nghĩ được cách thủ công vậy thôi.
    Còn muốn dễ dàng hơn thì theo mình bạn nên chuyển sang dựng bằng Premiere, tuy phần mềm nặng nhưng để giải quyết câu hỏi của bạn thì chưa đến 1 phút.
    Hi vọng chia sẻ của mình sẽ giúp được cho bạn.
    Chúc thành công ;)
    tranhoang0 thích bài viết này
  3. tranhoang0

tranhoang0 Mới đăng kí

cách đấy cũng được nhưng khá rắc rối. Nếu mình dùng Premiere thì làm thế nào ?
  4. Lê Ngọc Tùng

Lê Ngọc Tùng Mới đăng kí

Nếu dùng premiere thì bạn dùng công cụ lưỡi lam (công cụ cut, phím tắt là "c") để chia đoạn video làm 2 phần, 1 phần bạn bỏ nhạc của video đi, dùng nhạc của bạn, phần còn lại bạn để nhạc nguyên bản của video, cũng là một hình thức cut ghép những trên premiere đơn giản hơn.
    Hình minh họa ví dụ:
    Chú ý là chuột phải vào video chọn Unlink để tách biệt hình ảnh với âm thanh xong mới xóa đc âm thanh nhé.
    tranhoang0 thích bài viết này
  5. tranhoang0

tranhoang0 Mới đăng kí

cảm ơn bạn nhiều

Ủng hộ diễn đàn