Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo "Color is No. 1"] Cần trợ giúp chọn bộ màu cho thẻ đeo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi The_End, 17/4/15.

Lượt xem: 2,718

1. The_End Thành viên cấp 1

Đầu tiên là em/mình muốn show cái logo mới làm :v

Trên mockup PaperEdition của PuneDesign :

Tiện thể muốn được sự trợ giúp về bộ màu chủ đạo cho cái thẻ đeo, sự thể là như vầy :
    Hiện tại em/mình đang học môn Kỹ năng soạn báo cáo, trình bày và làm việc nhóm, đại khái giống như lớp kĩ năng mềm.
    2 nhóm thực hành gộp lại thành 1 nhóm lớn, 2 nhóm thực hành là "Color" và "No. 1", nên nhóm lớn lấy tên là "Color is No. 1".
    Nhân đây cũng giải thích xíu về logo :
    - Màu sắc tham khảo của NBC Logo.
    - Font UTM Avenida.
    - "C%R" chính là "ColoR"
    - Hình dạng thì nảy ra bất chợt sau 3 tuần tìm kiếm ý tưởng :3 mới đầu làm quay xuống, nhưng lúc xuất file thì lại quay lên cho giống cái núi kiểu "No. 1" :v

Và thầy yêu cầu làm cái thẻ đeo (mấy cái đeo trước ngực ấy), nhưng do logo lấy tới 6 màu, nên giờ hông biết chọn bộ màu như nào (em/mình thì thích kiểu lấy 1 màu, rồi sao ra các màu đậm nhạt khác, tạo thành 1 bộ).
    Dưới đây là phác thảo cái name tag (4 màu) :

Vậy anh/chị/bạn nào có thời gian thì cho em/mình một bộ tham khảo hợp với cái logo và name tag luôn nha.
    Em/mình cảm ơn trước :3
    Thanks for watching ~

...
  2. logo sáng tạo

logo sáng tạo Thành viên cấp 1

3. The_End

The_End Thành viên cấp 1

4. trungtin_mai

trungtin_mai Thành viên cấp 3

nếu là người tiêu dùng, nhìn vào tưởng 2 cánh buồm bạn ơi
    The_End thích bài viết này
  5. The_End

The_End Thành viên cấp 1

Cũng giống thiệt :3
  6. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

theo mình thì nên làm số 1 có 5 màu như trên :)))
  7. The_End

The_End Thành viên cấp 1

=))
    Ps: thím có set màu hợp ko ? hay làm name tag 7 màu luôn :v
  8. LÊ THÁI DESIGNER

LÊ THÁI DESIGNER Thành viên cấp 1

Quá là nhiều màu bạn à, xu hướng hiện đại càng tối giản màu càng tốt.
    dễ thể hiện trên nhiều chất liệu và phương tiện truyền thông maketing
  9. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

The_End : màu của bọn nbc cũng đẹp mà :)) cứ làm thử rồi mới biết được :)) logo đầu thì giống cánh buồm quá :"> việc sử dụng color là c%r cũng độc đáo nhưng nó chưa ăn nhập và tạo được hiệu ứng rõ ràng. Nên để màu sắc thay thế cho c%r. Vì hình trên đã phải dùng cả màu cả chữ để nói đến color rồi :)) thì dùng 1 số và bảng màu phối thì chắc là ổn ;))
  10. The_End

The_End Thành viên cấp 1

Okie :>
    linkb0i thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn