Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo thời trang nhờ gạch đá để làm tốt hơn

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi VietBrandCare, 8/9/15.

Lượt xem: 2,358

1. VietBrandCare Thành viên cấp 1

Nhờ anh em gạch đá giúp để hoàn thiện logo về thời trang

...
    Phạm Hữu Dưdabeomoon thích bài viết này.
  2. hoangemini

hoangemini Thành viên cấp 2

Cho em mạo muội, không phải dân thiết kế, với 1 người bình thường như em thì em thấy nó khá đẹp đó :like:
    VietBrandCare thích bài viết này
  3. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Bỏ gradient đi muốn màu gold thì #FFD700
    VietBrandCarethandanit thích bài viết này.
  4. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

tỷ lệ và vị trí đặt logo trên mockup khá khó chịu. Logo thời trang mà nói thật nhìn hơi quê quê. chọn font cũng ko ổn
    VietBrandCarecaodangtoi thích bài viết này.
  5. VietBrandCare

VietBrandCare Thành viên cấp 1

Gia Kiệt Bạn có giải pháp nào tốt hơn tư vấn giúp mình, thanks
  6. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Màu chói quá, đau mắt, nhất là màu hồng sáng đậm, mình nghĩ khi in ra nó ko được sáng như vậy.
    laidb201 thích bài viết này
  7. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Oke. Mình đang trên công ty. Tối về mình góp ý.
  8. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

Thử cho biểu tượng MA mềm mại hơn nữa xem, biểu tượng này nhìn mảnh khảnh không ấn tượng lắm mà về cơ bản không bật được ý nghĩa về mảng thời trang.
  9. VietBrandCare

Mình thấy cũng ổn chứ nhỉ, màu có thể xem lại
  10. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

VietBrandCare Xem lại typo + màu. Icon thì ok, cũng tương đối nhưng có vẻ gì đó chưa thánh thoát. Nhìn vẫn cảm thấy hơi năng.
    Màu muốn thu hút hơn nên dùng màu pantone những tone dịu mắt hơn, trung tính hơn. Vì brand này ko hướng tới đối tượng chính là kid or người lớn nên rất chung chung. Tóm lại là dùng màu bớt chói hơn thì sẽ dễ nhận được sự chú ý hơn là cách muốn làm cho ng khác chú ý bằng màu nổi.
    Màu Gold này ko có luxury nha. Nhìn cùi lắm
    VietBrandCare thích bài viết này
  11. vungoc1

vungoc1 Banned

mình nhìn cái logo kiểu 3D có vẻ hot hơn, mà đúng kiểu thời trang hơn là logo thường.:D
  12. VietBrandCare

Hien Le Cám ơn sự nhận xét quý báu của bạn
  13. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

VietBrandCare Với lai, Mock-up này ko hợp để làm cho Brand Fashion
  14. vutxdesigner

vutxdesigner Thành viên cấp 1

Mình thấy icon của bạn cân đối lại tỷ lệ giữa các chấm tròn và hình ảnh bên dưới. Phần chữ chọn font khác cho hiện đại và nhẹ nhàng hơn ( như Hugo Boss hay Calvin Kelein chẳng hạn). Đối với mình thì logo này chọn mầu vàng kim như bạn hoặc mầu nâu hoặc tím thẫm.

Logo về thời trang có thể nhà sản xuất hay showroom, cửa hàng. Bạn chọn mockup phù hợp với ngành nghề thì sẽ dễ nhìn thấy logo của mình có phù hợp hay ko.

:D
  15. khanhlogo

khanhlogo Mới đăng kí

mình góp ý nhé.. về y tưởng ok nhưng thực hiện nhìn cơ bản quá ( theo ý mình ) mình ko biết giải thích thế nào.. nhưng bạn nhìn logo Vaio bạn thấy nó tối giản đến mức không thể tối hơn duoc nữa , logo này nếu bạn tối giản đường nét hơn nữa sẽ good đấy ^^ .

Ủng hộ diễn đàn