Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi khi save as file ai vector bị convert thành bitmap

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi thanhtrong007, 9/9/13.

Lượt xem: 3,723

1. thanhtrong007 Mới đăng kí

Bác nào pro chỉ giúp em với. Tình hình là em có làm một vài hình Background bằng AI. Sử dụng cũng khá nhiều hiệu ứng như Blend, hòa trộn màu... Nhưng khi save as nó xuống cs5 (Vì o nhà là cs6) để mang lên công ty thì lúc mở lên nó biến thành một hình bitmap. Tức ơi là tức công sức 1 ngày chủ nhật ở nhà cặm củi làm đổ xuống sông xuống biển. Em không hiểu nguyên nhân vì sao các hình vector của mình lại biến thành bitmap như vậy?
    Giúp em với nhé ! Thanks mọi ngừoi nhiều.

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

File > Export
  3. thanhtrong007

thanhtrong007 Mới đăng kí

Export thi lam sao ra duoc file AI ha ban ? Export chi ra cac dinh dang bitmap thoi.
  4. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Chắc là bạn đã sử dụng 1 số tính năng mà CS5 không làm được rồi! :v Lúc save xuống version thấp bạn ko thấy cảnh báo gì từ Illus à
  5. thanhtrong007

thanhtrong007 Mới đăng kí

Ko co canh bao gi het ban ah !

Ủng hộ diễn đàn