Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[MANIP] Thật sự cảm ơn các MOD và mem Vietdesigner đã giúp mình <3

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Jun Xiaoyu, 8/10/12.

Lượt xem: 4,567

1. Jun Xiaoyu Thành viên cấp 2

Tks Mod Trần Văn Hưng và Hổ Báo & các mem Vietdesigner :D Mình sẽ cố gắng đúc rút kinh nghiệm để cho = anh em trong lĩnh vực nài :D vì mình cũng thích nó. Chỉ tại mới nhập môn nên hơi tệ. Sau khi nghiên cứu thêm mình làm cái thứ 2 :D

Stock sử dụng :
    [​IMG][​IMG][​IMG]

...
    thanh_rossi, burin93, LNTD7 người khác thích bài viết này.
  2. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

Ồh! cái này tốt hơn rồi đó bạn. Đổ bóng và blend khá tốt ^^!
    Đoạn nối giữa rắn và cô gái chưa được chuẩn lắm. Màu cô gái hơi sáng. Mình thấy người rắn như kiểu Medusa thì da tối hơn. ^^! Đó là ý kiến của mình. Cố gắng lên!
    Suntn1991Jun Xiaoyu thích bài viết này.
  3. TylerKid

TylerKid Về hưu

khá ấn tượng mặc dù màu sắc chưa được hấp dẫn lắm :D
    bóng ng cầm kiếm bạn để motion cho mấy cái bóng nhìn sẽ thật hơn ^^
    Jun Xiaoyu thích bài viết này
  4. Fuồi

Fuồi Thành viên cấp 1

tỉa thêm tí tóc "xõa tung" cho cô gái nữa thì đẹp. :D
  5. Thanh Tịnh - lovedesign

Thanh Tịnh - lovedesign Thành viên cấp 1

mình có góp ý... cái nhân vật người cầm kiếm kia khi di chuyển thì cái bóng nó t nhạt lên đậm chứ ko phải đều đều như vậy.... và bạn nên làm dày đặc hơn, nhòe hơn nữa thì mới đẹp đc !:)
    c
    ái khu vực sân bạn nên gép thêm nhiều cảnh đổ nát nữa mới thực đc, hình trên nhìn sạch sẽ quá ..
  6. heikichikun

heikichikun Mới đăng kí

cây kiếm đâm qua người ở đâu xuất hiện vậy bạn ^^
    ĐẸP :)
  7. Jun Xiaoyu

Jun Xiaoyu Thành viên cấp 2

tks các bạn <3
  8. NightS

NightS Thành viên cấp 1

kiếm đâm qua người là của nhân vật nào vậy :D
  9. Jun Xiaoyu

mình định cho thêm 1 thằng nữa mà máy sắp đơ nên thôi :D
  10. Bao

Bao Thành viên cấp 2

gop ý chút nha... mình thấy trong hình này rất vô lý... bạn hãy xem lại cách đổ bóng.. bạn phải xác định nguồn sáng nằm ở hướng nào, cách bạn đổ bóng bị sai rồi, đúng hơn là vô lý... vi theo như cách bạn đổ bóng trong hình thì ánh sáng là từ trên xuống phải không, nếu vậy thì sau lưng mod phải tối chứ sao lại sáng thế kia, còn phía trên chỗ bị thanh kiếm đâm lại tối, vô lý chỗ đó, bạn có thấy vậy không, xin góp thêm ý chút nữa, là mình nghĩ bạn nên cho nền gạch có những vết nứt, hoặc thêm chi tiết nào đó để nhìn nó ghê gớm hơn... chứ cảnh đâm chém thế này mà lại sạch sẽ quá nó ko hay HẾT :D
    Asio FlammeusJun Xiaoyu thích bài viết này.
  11. Jun Xiaoyu

Tks bạn Bao nhìu, mình sẽ có thêm exp vào các tác phẩm tới :D
    tks :D
  12. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Người và thân rắn có vẻ ghép not good *obama* :-?
  13. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

có tuts bài này ko bạn share mình với
  14. burin93

burin93 Mới đăng kí

uầy tuấn tầu giỏi thế :) =))
  15. Bao

Bao Thành viên cấp 2

nhờ bạn trích dẫn bài viết mà mình mới thấy... mình vơi ban Thanh Tịnh có cùng chung ý tưởng ta, haha ý tưởng lớn gặp nhau... đều có nhận xét chung là hình " sạch sẽ "... hay hay :)) ( mình thấy hình của bạn rồi cm gop y lun, chứ ko đọc cm của người khác )
  16. Jun Xiaoyu

cái nài mình tự làm nên ko có tut bạn ei :D
    burin93 thích bài viết này
  17. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Mình khá ấn tượng với background, sắp xếp rất tuyệt, ánh sáng cân đối... Nhưng đó là background, chủ thể bị quá sáng so với background!

Ánh sáng có vấn đề nhất là ở chỗ con rắn và cô gái. Phía bên trái của con rắn sáng mà cô gái lại tối thui, lưng phải ít sáng mà cô gái lại sáng quá.
    Vấn đề thứ 2 là bóng bị sai: xét bóng cô gái, thấy nếu như ý đồ của bạn thì cái bóng sẽ không có hình thanh kiếm mà chỉ có 2 cái tay dang ra. ==> bạn phải vẽ lại bóng thôi. Rồi bóng in lên mặt đất cũng bị sai nữa (So với môi trường xung quanh). như vậy ở bóng bạn sai 2 lỗi là xác định sai nguồn chiếu và lỗi perspective.
    Vấn đề thứ 3: Cái hình nhân bản của anh cầm kiếm khá là ảo =)) Đề miêu tả chuyển động nhanh bạn nên dùng 1. Motion Blur 2. Smudge Tool chớ làm kiểu này xấu mà nó cũng không mang cảm giác đang chuyển động.
    Lỗi logic *troll*: Ổng chưa rút kiếm thì kiếm đâu đâm con quỷ vậy =)))
  18. Jun Xiaoyu

tks :D

Ủng hộ diễn đàn