Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới tập tành làm được cái logo các bác nhận xét xem

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Roanldoh0h0, 20/6/15.

Lượt xem: 2,318

1. Roanldoh0h0 Mới đăng kí

Tình hình là em là newbie các bác cứ nhận xét phân tích để em rút kinh nghiệm thêm.

...
    doanthaok8a1, KhanhpaticoPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. Khanhpatico

Khanhpatico Thành viên cấp 1

Mình cũng newbie không biết gì nhưng theo mình cảm giác thì chữ D hơi mỏng, nhìn rời rạc với mấy chữ kia. Còn chữ HB để cảm giác gượng vào cái logo. MÌnh chỉ thích phần chử vàng với cây bút nhìn đẹp . :ar!
  3. jennyhien

jennyhien Mới đăng kí

Hi mình cũng là newbie.
    Mình đồng ý với bác Khanhpatico, chữ D ko hợp lý lắm.
  4. Đào Duy Đông

Đào Duy Đông Mới đăng kí

Cây viết chì bị cắt ngang nhìn giống như bị lỗi. Với bạn dùng quá nhiều font tạo cho người xem có cảm giác rời rác - 2 cái khác nhau chứ không phải là một thể logo thống nhất. Bạn nên dùng hình - chữ đi kèm. Để Logo chữ toàn bộ mà bạn để trên dưới sẽ rất khó xem và khá rời rạc. Mình nghĩ bỏ chữ HB, thay font chữ D lại và sửa cây bút chì lại ok hơn :D
  5. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

-logo thì nên cách điệu cây bút chứ sao lại tả thực nhìn kh hợp với chữ.
    - Chữ HB chính hay designer là chính chứ 2 thằng đang tranh chấp nhau.
  6. douglas

douglas Mới đăng kí

Nhiều logo chỉ cần chử HB Designer không cũng đẹp rồi, càng thiết kế càng rối
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn