Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một bí mật nhỏ dành cho các tín đồ Manipulation

Chủ đề thuộc danh mục 'Manipulation' được đăng bởi Khoitibet, 29/10/14.

Lượt xem: 9,045

1. Khoitibet Thành viên cấp 1

Xin chào các bạn, mình là thành viên mới gia nhập diễn đàn vì thấy diễn đàn hay và bổ ích lắm. Hôm nay
    mình cũng có bài Tut tặng cho các bạn, hy vọng qua bài Tut này sẽ cung cấp thêm cho các bạn những
    kiến thức bổ ích về thể loại Manipulation này. :)

...
    drkees, zunbj01, Phạm Hữu Dư2 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

Góp ý: Bạn nên úp từng page riêng để ae tiện nhìn, với úp luôn stock nữa cho ae vọc nó dễ hiểu, có hiểu rồi mới làm cái của mình dễ đc. Re-up lại tút nhé bạn :D
    khanhdu1994id thích bài viết này
  3. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

tut hay nhưng bạn up ra từng page riêng cho ae dễ theo dõi với, kèm stock theo để thực hành thì càng tốt :)
  4. Thiên Trí

Ặc mình nói vậy quá rõ rồi mà bạn còn chưa hiểu :-s
  5. Thiên Trí

Bạn úp riêng tut theo từng page A4 rồi úp từng page 1, với úp luôn cái folder chứa stock manip của bạn OK? :-/
    haiminh2792 thích bài viết này
  6. Khoitibet

Khoitibet Thành viên cấp 1

Stock thì các anh em chịu khó theo đường link mình chỉ dẫn sẽ lấy được stock thôi.Các bạn nên cố gắng vận động tìm kiếm sẽ thành công hơn. Mình sẽ up lại tutorial cho anh em xem nhé.
    conmeohen thích bài viết này
  7. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

là thế này ạ: bài Tut của bạn 4 trang đúng ko? vậy bạn up riêng 4 trang mọi người zoom sẽ rõ hơn, chứ nhìn thế này chữ nhỏ lắm (mình đọc mà căng cả mắt ra), file ảnh bạn nén chất lượng chưa được cao nên hơi mờ, nhìn ko đc đã lắm.Thứ 2 là bạn cho link down stock ở ngoài để mọi người tiện copy down về thực hành (link bạn cho trên ảnh, chẳng lẽ lại gõ lại từng chữ trên web @-))
  8. Thiên Trí

Không biết có ai rảnh ngồi nhìn ảnh rồi gõ lại từng kí tự trong link để lấy stock ko Khoitibet . Bạn đã bõ công úp Tút cho ae đó là 1 việc rất có ích, thì bạn cũng nên làm nó tới nơi tới chốn một cách chỉnh chu. Chứ cái gì mà :" .Các bạn nên cố gắng vận động tìm kiếm sẽ thành công hơn.", nếu chỉ việc post thêm stock hay link riêng mà bạn ko làm đc thì thôi mình chẳng còn gì để nói.
  9. Khoitibet

Mình up lại bài Tut cho mọi người dễ xem nhé

LordEmperor, Dan Cooper, dqphong01106 người khác thích bài viết này.
  10. Khoitibet

Mọi người có thể download tutorial về xem nhé.
  11. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Very thanks, lấu lắm rồi mới có 1 bài tut về manip hay thế này :D
    Khoitibet thích bài viết này
  12. Khoitibet

Link các stock ở đây nhé mọi người
    Model: delainestock.deviantart.com/art/Lady-Godiva-Pack-2-54961586
    Background: cindysart-stock.deviantart.com/art/mystic-forest-01-Stock-338893475
    Cây bông súng: mytini.deviantart.com/art/Water-Lily-215269172
    Lỗ tai: se.depositphotos.com/7957667/stock-photo-beautiful-young-lady-elf.html
    Các nhánh cây: brokenwing3dstock.deviantart.com/art/Branch-backdrop-01-387238835
    Texture ánh sáng: koko-stock.deviantart.com/gallery/31011531/textures
    Tơ nhện: brusheezy.com/brushes/12896-rons-sampler-brushes
    Bông hoa trắng: shop.scrapbookgraphics.com/Lorie-Davison/
  13. Khoitibet

Thanks bạn Thiên Ma
  14. Khoitibet

Link ở trên kìa bạn toanlove371
  15. Khoitibet

Mình có up lại link download stock image trong bài upload lại đấy, Mình muốn các bạn tự tìm kiếm bởi vì trên quãng đường các bạn tìm kiếm các stock, các bạn sẽ bắt gặp được rất nhiều điều thú vị.
    Thiên Trí thích bài viết này
  16. Son Do

Son Do Thành viên cấp 1

Cám ơn bạn rất nhiều, trc giờ rất thích các tác phẩm của cô Cindy này
    Khoitibet thích bài viết này
  17. Khoitibet

Oh bạn biết Cindy Grundstend à. She is my best friend. Nice to meet you ! Vậy mong bạn ủng hộ của mình tại Deviantart nhé.
  18. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Bên topic kia nếu thiếu hoặc sai sot thì nút sửa ở dưới để làm gì vậy thớt?
    Hà Bơ thích bài viết này
  19. Khoitibet

minh len day de chia se chu dau phai de hoc cach up bai viet ban Du Kun
  20. Khoitibet

Ah, minh da thay roi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn