Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một ca xóa chủ thể khá khó

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Lamnhatphu87, 2/5/14.

Lượt xem: 10,762

1. Lamnhatphu87

Lamnhatphu87 Thành viên cấp 2

#15 Ảnh này mình làm vs khá nhiều công cụ chứ ko chỉ có mỗi công cụ clone stamp.

Công việc sử dụng pts của mỗi người một khác mà bạn, nếu bạn là thợ ảnh cưới vs có studio làm ảnh thì khi chụp chắc chắn bạn luôn chụp để làm sao ít phải hậu kỳ nhất có thể.

Nhưng bạn cũng nên hiểu rằng ko phải ai hay lúc nào chung ta cũng có dc những điều đó.
  2. Hà Duy Phương

Hà Duy Phương Thành viên cấp 2

chủ top thế là làm chuẩn rồi, MinhTâmVn. sao mình không thấy chỗ bạn nói nhỉ?
    Lamnhatphu87 thích bài viết này
  3. Lamnhatphu87

Hà Duy Phương thanks bạn.
    Mình cũng phải nhìn lại mật một hồi mới nhận ra chỗ sai đó hi
    Hà Duy Phương thích bài viết này
  4. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:-" huhm làm thì vẫn cứ làm, chém thì cứ việc chém, học tập là chính sai thì lượn
  5. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Bạn đang học PTS đúng không và bạn bỏ 6 tiếng đồng hồ để làm 1 hình như thế này. Đọc lại câu hỏi của mình ở trang 1. Thời gian đó bạn đọc thêm ebook còn cực kỳ nhiều thứ để cho bạn học. Nhưng nếu về cá nhân bạn thích như thế thì miến bàn. Chắc suy nghĩ mỗi người mỗi khác. Nếu bạn thích thành chuyên gia phục hồi cứ tiếp tục.
    PS: Câu hỏi của mình dành thời gian để làm việc này làm gì?
    Bạn trả lời luyện tay nghề. oke không nói nữa.
    Còn một số ông bảo là clone stamp cần dùng nhiều phục hồi ... bla bla vâng mình phải hiểu chứ.
  6. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Mình cũng hơi bức xúc cho bác thớt chút,mình hiểu cái cảm giác phấn khởi khi sửa đc 1 bức ưng ý,muốn show ra cho mọi người đánh giá cái công sức của mình vậy mà chưa j đã nhận 2 gáo nước lạnh vào mẹt luôn,nếu bạn có thành ý thì nên chê bai người ta đôi câu người ta cung vui vẻ rồi,vậy mà các bạn hỏi "để làm j?".tại mình thấy bạn Lamnhatphu87 rất nhiệt tình,topic sửa ảnh đa phần thấy bài của bạn ấy,dù nhiều người chẳng like hay cảm ơn luôn.hơi buồn 1 chút
  7. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Vậy bạn bảo bạn admin đóng cái nhờ vả làm ảnh luôn cũng đc,đỡ mất time của anh em.thôi,close tại đây.toàn anh em VDS,ko nên mất đoàn kết (sr đang có tí men trong người)
  8. Gia Kiệt

oke sr tính mình ăn thẳng nói thật. mình nói đây là cũng là muốn tốt cho thớt thôi. nếu xác định tương lai gắn với nghề design thì phương hướng lại. tạm dừng bình luận.
  9. Vũ Phi Huân

:v :v nói qua nói lại rốt cuộc ai cũng bị rảnh quá mà 8-}vui là chính chém là phụ cứ thế đi há I-) ngủ cho lành
  10. Lamnhatphu87

minhducdesigner mình đúng là đang học pts mình cũng dành nhiều time để đọc ebook vs những bài HD, nhưng ko có lẽ cứ đọc mãi ko thực hành lấy một lần sao?
    Mình ko dám nói là bỏ có một vài h đồng hồ để làm cái ảnh này đâu.
  11. Vũ Phi Huân

12. Lamnhatphu87

Thôi đã muộn rồi Chúc các bạn ngủ ngon nhé! hẹn gặp lại các bạn sau.:-H
  13. Gia Kiệt

Tốt nhất là kiếm cái thực hành nào gộp nhiều thứ 1 lúc thì nhanh biết hơn. xác định rõ phương hướng muốn làm. hoặc là design và chụp hình cho studio hoặc là làm ở lab thì khác hẳn nhau. nên lượn lờ kiếm một bộ stock ví như ảnh cưới chẳng hạn làm vài tờ allbum. từ màu sắc bố cục, đến text như thế nào cho hợp lý thì hay hơn. còn về phần ý tưởng và khả năng sử dụng công cụ nên làm mấy bức manip để khá hơn về cắt ghép chấm sửa cũng như effect.
  14. Gia Kiệt

close nhé.
  15. Hà Duy Phương

Hà Duy Phương Thành viên cấp 2

minhducdesigner
    bác nóng quá, người ta phấn khởi trước kết quả làm được có sao đâu. :))
  16. songtruong

songtruong Thành viên cấp 1

nice . vấn đề là thời gian
  17. MinhTâmVn

MinhTâmVn Banned

các bác xoa chi tiết chỏ thì ms nên dung stamp . còn như thế này mình cắt chi tiết từ ảnh rồi vá sang chỗ cần xoa thì nó sẽ thật. nói chung là mất time lắm. mình fix hộ 1 bài trong diễn đàn nhờ xoá người rồi lên biết . lâu kỳ công.
  18. marion

marion Thành viên cấp 2

rất công phu, :like: chỉ làm kĩ lưỡng cho dù không có lợi ích j` cũng rất đáng trân trọng, trước em cũng bỏ thời gian ra làm linh tinh nhưng chẳng ra đc cái j` nhưng cũng có thêm chút kinh nghiệm :D
  19. Lamnhatphu87

MinhTâmVn Làm ảnh này mà chỉ dùng một nhóm công cụ thì rất khó có thể làm dc đẹp, ảnh này mình đã phải cắt ghép từ rất nhiều những chi tiết nhỏ sung quanh.

Nếu làm ảnh ntn ko thể dùng có mỗi công cụ Stamp dc.
  20. Lamnhatphu87

marion Thanks nhiều hem.

Đúng là làm xong dc cái ảnh này cũng muốn ngóm luôn, ảnh tải về nó ko dc rõ lắm, ảnh chỉ có vỏn vẹn có 499 kb nên làm càng khó vì ko nhìn rõ dc chi tiết nhỏ.

Dưới đây là bảng Layers khi mình làm chưa xong hẳn,lúc này thanh day đường tầu vẫn lỗi.

Do chưa dc gom nên có rất nhiều layers

Ủng hộ diễn đàn