Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mù nhiếp ảnh xin tư vấn mua máy ảnh (10-13tr)!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Phờ Anh, 26/5/14.

Lượt xem: 2,821

1. Phờ Anh Mới đăng kí

Em có hứng thứ với môn nhiếp ảnh này từ lâu lắm rồi, nhưng sau 1 thời gian dài xin xỏ gãy lưỡi bố mẹ mới đc đồng ý cho mua máy ạ! Các bác tư vấn zùm em nên mua máy ntn ạ!
    Em mới cầm máy được vài ngày (máy mượn, D80), mới chỉ chụp theo cảm nhận, còn đang phải ngồi học xem khẩu độ là gì, ISO là gì, tốc độ màn trập là gì... :D nên như người mù dở.
    Em chỉ có tầm 10tr (kịch cỡ 13tr)
    Em muốn mua máy mới (chắc là quá khó) vì chả biết chọn máy cũ ntn :D
    Em cám ơn các bác ạ!

...
    ngoclinh93 thích bài viết này
  2. Quang

Quang Thành viên cấp 1

Nếu bạn muốn mua máy mới thì mình có một bộ entry-level cho bạn đây
    Canon 600D kit 18-55 (tầm 10,5 -> 11 new) thêm một lens 50 f1.8 (tầm 2tr) nữa :3
    (Mình đang chuẩn bị xúc em 600D kit 18-55 nên chỉ dám nêu ra ý kiến thôi ạ :-< các bác đừng gạch đá em)
    ngoclinh93Phờ Anh thích bài viết này.
  3. thanh lam vo

thanh lam vo Thành viên cấp 2

tza.nguyen
    chỗ này có nhiều chọn lựa nè có vẻ cũng uy tín, mình cũng đang muốn xúc d200 hoặc 50d =P~
    bài viết mình chưa đủ nên ko chia sẻ link dc bạn lên google nhé
  4. Phờ Anh

Phờ Anh Mới đăng kí

Thanks bác nhé! Tham khảo nhiều nơi thì có vẻ canon 600D kit + fix ổn quá rồi, hợp với em vì em mới tập chơi, là nữ, nên máy nhẹ, năng động được. Cảm ơn bác Quang ạ!!! Tiện cho em hỏi luôn là ở HN thì mua máy ở đâu giá tốt và hậu đãi tốt ạ?
  5. Quang

Quang Thành viên cấp 1

Em nghe nói mua ở photoking là oke đó thím
    Chuẩn nhất là mua ở lebaominh ạ :D
  6. xuantruongpro

xuantruongpro Thành viên cấp 2

Quang : ẹc, mua lê bảo minh thì đắt lòi bác ợ. Xài CN thì ra Pico mua cho rồi.
  7. Quang

Quang Thành viên cấp 1

LBM đắt nhưng chuẩn 100% k cần lăn tăn =))
    Không thì ra photoking cũng đc bác ạ :D
    Mà cho em hỏi mua cái dán màn hình 600D ở chỗ nào thế các bác T_T
  8. Phờ Anh

Phờ Anh Mới đăng kí

Quang em mới tậu con 600d như bác bảo rồi :D mừng quá!! hehe.. EM mua ở pico chỗ đầu thái thịnh ý. Hàng LBM luông. Giá 10.840k, thanh toán = thẻ bidv nên đc giảm thêm 5% nữa.. Cơ mà lại chả đc tặng cái quái j cả.. Có mỗi máy với cái túi. Quà 1/6 to quá nên e ko dám xin mua thêm linh tinh. Hehe.. Có j hay ho thì bác bảo em với nhá!
  9. Đào Đình Chương

Đào Đình Chương Thành viên cấp 2

Đồng ý với Mr. Quang Lúc mới chụp cũng mượn 600D chụp ^_^
  10. Quang

Quang Thành viên cấp 1

Mua xog máy rồi thì làm con len fix 50mm f1.8 nữa thôi là đủ bộ tập chơi rồi :D
    Phờ Anh thích bài viết này
  11. Phờ Anh

Phờ Anh Mới đăng kí

Quang vâng.. e cũng thích mua len fix 50 nhưng chắc phải sắm từ từ :D Cảm ơn bác tư vấn nhá :D
  12. ljnkjnpark2515

ljnkjnpark2515 Mới đăng kí

60d đi bác :3

Ủng hộ diễn đàn