Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Muốn học chỉnh sửa ảnh và làm clip nên tải phần mềm gì

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nguyenlinh2015, 27/3/15.

Lượt xem: 1,894

1. nguyenlinh2015 Thành viên cấp 1

Lời đầu tiên xin được gửi lời chào đến đại gia đình Vietdesigner ...
    em đang muốn học chỉnh sửa ảnh và thỉnh thoảng làm chút Clip mà chưa biết gì nhiều ...
    hiện em đang băn khoăn không biết phần mềm gì để học .. vậy các Pro có thể chọn giúp em phần mềm gì dễ học được k ạ ..

...
  2. Tấn Linh

Tấn Linh Thành viên cấp 2

- Chỉnh sửa ảnh thì bạn sử dụng Photoshop.
    - Làm Clip nhanh thì Proshow Producer nhé.
  3. jstk3979

jstk3979 Mới đăng kí

Theo mình thì bạn cứ dùng Photoshop CS5 để chỉnh sửa ảnh và Proshow producer để làm clip là dễ dùng nhất :).
  4. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

chỉnh sửa ảnh thì ko ai khác ngoài Photoshop, mình thì thích dùng thằng Ae để làm clip .
  5. nguyenlinh2015

nguyenlinh2015 Thành viên cấp 1

các bác ơi .. làm banner và tạo quảng cáo thì mình dùng phần mềm BANNER MAKER PRO đc k .. em đang định tải về dùng ạ
  6. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

xin lỗi nhưng bao năm nay mình vẫn chưa biết tới phần mềm BANNER MAKER PRO :)) .
    Thử xem sao bạn, có một câu nói là " Mọi kỳ tích đều bắt đầu bằng quyết định thử ":>
  7. ryankhanh

ryankhanh Thành viên cấp 1

Trên ProShow nữa thì học phần mềm làm clip nào ?
  8. oaiprobq

oaiprobq Mới đăng kí

Ảnh: Photoshop or AI ( ảnh vector )
    Trình chiếu ảnh: Proshow Producer
    Làm clip: Adobe Premire
    Kĩ xảo phim: Adobe Affter efect
    ryankhanhMaskters thích bài viết này.
  9. tungle20

tungle20 Thành viên cấp 2

Chỉnh sửa ảnh bạn nên dùng Paint có sẵn trong windows
    Chỉnh sửa video chắc là nên dùng Video Maker có sẵn trong windows luôn :)

đùa chút cho vui chứ dùng phần mềm gì chẳng được. Câu hỏi của bạn có khác gì "nên vẽ bằng bút chì hay bút mực". Hỏi lại bạn là: "Không biết vẽ thì bút chì với bút mực khác gì nhau?" Bạn có sửa ảnh bằng Photoshop hay Banner Maker nhưng cái căn bản về bố cục, màu sắc bạn cũng không vững thì sản phẩm làm ra cũng chỉ làm bạn thất vọng. Lúc đấy bạn lại đổ lỗi cho Photoshop hoặc Banner Maker, và rồi quay lại cái vòng luẩn quẩn đi kiếm phần mềm (công cụ) chỉnh sửa ảnh và làm clip...

Đừng phí thời gian bạn ạ. Đi mà học nhiếp ảnh căn bản, thiết kế căn bản, lý thuyết màu sắc, nguyên tắc trong phim rồi xài phần mềm gì bạn cũng pro thôi
  10. nguyenlinh2015

nguyenlinh2015 Thành viên cấp 1

cảm ơn bạn .. mình cũng đang bắt đầu đi học thêm về pts cs5 .. mới học 1 buổi mà cảm thấy thích ghê .. hi

Ủng hộ diễn đàn