Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

My Beauty

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi tantruonglx, 15/11/12.

Lượt xem: 2,232

1. tantruonglx Thành viên cấp 1

Làm chơi 1 set, :)

...
    Ab Le, Lee.Phạmstbilly88 thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

LAB COLOR L-)
  3. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

chắc ko???
  4. stbilly88

stbilly88 Thành viên cấp 2

bạn chủ pic có thể chia sẻ cùng anh em file gốc được không, nén lại củng được miễn sao là thấy file gốc là được. nhân đây bạn có thể chia sẻ cùng anh em trong giễn đàn chế độ bạn chỉnh màu trong bức ảnh trên là chế độ gì vậy LAB CKMY hay RGB. Nếu không cho anh em xem file gốc thì có thể bật mí chút xíu gì đó về cách tone màu của bạn được không
    Cá nhân mình luôn luôn thích học hỏi những người có trình độ cao, vậy nên bạn đừng có quá khó chịu khi mình hỏi như vậy và muốn như vậy bạn nhé. Thank bạn rất nhiều nếu như bạn đọc bài viết của mình và trả lời những gì mình nói
    Thân
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Đ0án vậy thôi :D
  6. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

khử xanh và đưa da, tóc mode về như này khả năng cao hơn là apply image kênh green ở lighten.
    DX_Degeneration thích bài viết này
  7. tantruonglx

tantruonglx Thành viên cấp 1

1. File gốc đây bạn (chỉ crop size nhỏ đi thôi) :
    2. Mình không dùng PTS để blend, và cũng không biết "LAB CKMY" hay "LAB COLOR" (ngại quá, hì).

3. PTS mình dùng để crop, retouch (sharpen, xóa mụn, rác,...). Blend màu mình dùng Lightroom thôi bạn, trình độ có ghê gớm gì đâu, :)

4. Chơi vui thôi mà, chẳng khó chịu gì đâu bạn, ^ ^

Thân ái,
    DX_Degenerationstbilly88 thích bài viết này.
  8. stbilly88

Mình không có bình luận gì thêm. File gốc thế này thì theo mình nghĩ là tay mơ chắc củng sẻ chỉnh được những màu đẹp, bởi vì file gốc đẹp rồi ( đó là cá nhân mình )
    Cơ mà xin lổi bạn mình củng có xài LR, tuy không phải là thường xuyên nhưng chỉ biết chỉnh lung tung, chứ xin lổi bạn bạn có úp được cho mọi người cái set của LR được không
    Bạn chỉnh màu đẹp lắm, thank
    Like
  9. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

stock thế kia có khi về BW lại chất, khỏi bờ len :-j
  10. tantruonglx

tantruonglx Thành viên cấp 1

LR preset : mediafire.com/download.php?jq287qcxd7q6d6f
    (mình không thường lưu preset, chỉ kéo qua kéo lại các thông số chơi thôi, cái preset này vừa làm lại cho bạn,không giống lắm, thông cảm, hì)

Mò chơi í mà, :)
  11. stbilly88

Cám ơn bạn đã chia sẻ

Ủng hộ diễn đàn