Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nên chọn chip Intel hay ADM ạ ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Cháo húp, 24/12/15.

Lượt xem: 1,963

1. Cháo húp Mới đăng kí

Em định xây dựng một cấu hình máy đễ chiến game tầm 7 tr.
    Em nghe nói chip adm thì rất nóng so với Intel ,nhưng về hiệu suất thì adm hơn hẵn,
    Chip:ADM Triniti a4 6300 (nghe nói có đồ họa tích hợp khá mạnh nên em bõ card màn rời)
    Man:msi FM2+A55M+E33
    Ram : 4gb kingston
    Nguồn :Acbel 350w
    Ổ cứng:HHD western caviar blue 500gb
    Màn hình 19.5 BenQ
    Case:golden

Vậy là được chưa ạ ,em nghe nói là chip này được xây theo cấu trúc 32nm j đó bớt nóng,có nên đỗi thành intel G2030 hay g3240 ,xin mấy anh chỉ cho em với ,hoặc có thễ cho em thông tin 1 bộ tốt trong tầm giá 7tr được không ạ

...
  2. sunnelson

sunnelson Thành viên cấp 1

AMD chứ không phải ADM nha bạn. Tôi cũng là fan của AMD nhưng thực tế hiện tại là AMD đang bị hụt hơi so với Intel. Lời khuyên là lúc này nên mua hệ thống Intel
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Chơi game cũng như làm đồ họa. Giá từng đó thì chỉ được cấu hình trung bình nếu chơi game nhẹ chứ mà những game đồ họa cao thì fps không được cao đâu.
    Cháo húp thích bài viết này
  4. Kiin.Designer

Kiin.Designer Mới đăng kí

Bỏ qua cái vụ nóng lạnh đi...dùng cơ bản không quan trọng cái đấy đâu...cùng 1 giá tiền AMD luôn nhỉnh hơn Intel...còn nhiều tiền hẳn thì mục Intel vẫn hơn :v
    Cháo húp thích bài viết này
  5. hoangdiephb

hoangdiephb Thành viên cấp 1

Nếu cách đây khoảng 8 năm trở về trước thì hàng AMD còn dùng được, nhưng đến bi h thì kém hẳn, bạn đừng ham hố các thông số cấu hình làm gì, bạn cứ so sánh 1 con dream tầu và 1 con 81, thì bạn sẽ thấy bạn nên dùng con nào !
    lylymeow thích bài viết này
  6. Cháo húp

Cháo húp Mới đăng kí

Dạ vậy với tầm giá ấy thì nên xài intel dòng nào ạ ,xin mọi người xây dùm em 1 máy ạ

Ủng hộ diễn đàn